अंकिता रैनाने महिला एकेरीत जगातील पहिल्या 100 टेनिसपटूंमध्ये केला प्रवेश

अंकिता रैनाने महिला एकेरीत जगातील पहिल्या 100 टेनिसपटूंमध्ये केला प्रवेश Ankita Raina became one of the top 100 tennis players in the world in women’s singles
   नवी दिल्ली,पीआयबी दिल्ली,24 मे 2021- आज झालेल्या बैठकीत टेनिसपटू अंकिता रैनाला लक्ष्य ऑलिम्पिक पोडियम योजनेशी जोडले गेले.अंकिता रैना यांचा जन्म गुजरातमध्ये झाला.  अलीकडेच तिने फिलिप आयलँड, ऑस्ट्रेलिया येथे नुकतेच पहिले डब्ल्यूटीए 250 विजेतेपद जिंकले असून या विजयापासून अंकिताने महिला एकेरीत जगातील पहिल्या 100 टेनिसपटूंमध्ये प्रवेश केला आहे.बिली जीन किंग कपमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व करणारी सानिया मिर्झाबरोबरही ती भागीदारी करत आहे.

 रैना व्यतिरिक्त,अलीकडेच टोकियो ऑलिम्पिक कोटा मिळविलेल्या अन्य चार खेळाडूंनाही लक्ष्य ऑलिम्पिक पोडियम स्कीम कोर गटात समाविष्ट केले गेले आहे.  यात रोव्हर्स अर्जुनलाल जाट आणि अरविंद सिंग यांचा समावेश आहे. याशिवाय कुस्तीपटू सीमा बिस्ला आणि सुमित मलिक यांनाही टॉप्स डेव्हलपमेंट ग्रुपमध्ये बढती देण्यात आली आहे.

लक्ष्य ऑलिम्पिक पोडियम स्कीम- टॉप्स कोअर ग्रुपमध्ये अंकिता रैनासह अन्य चार अँथलीट्सची जोडी बनली आणि त्यांनी तीन स्पोर्ट्समधील सुमारे 1 कोटी रुपयांच्या आर्थिक प्रस्तावाला मंजुरी

  आजच्या मिशन ऑलिम्पिक सेलच्या बैठकीत सुमारे एक कोटी रुपयांची आर्थिक मान्यताही देण्यात आली.त्या याप्रमाणे होत -

कुस्ती: आशियाई चॅम्पियन विनेश फोगट यावर्षी जुलैमध्ये होणार्‍या ऑलिम्पिक स्पर्धेपर्यंत परदेशात प्रशिक्षण घेणार आहे.स्पोर्ट्स ऑलिम्पिक अथॉरिटी ऑफ इंडिया – साई येथील मिशन ऑलिम्पिक सेलने बल्गेरियातील उच्च उंची प्रशिक्षण कालावधी पूर्ण झाल्यानंतर हंगेरी आणि पोलंड येथे प्रशिक्षण घेण्यासाठी भारतीय कुस्ती महासंघामार्फत लक्ष्य ओलंपिक पोडियम योजनेतील विनेशच्या प्रस्तावाला आज मान्यता दिली.

विनेश फोगाट यांनी सप्टेंबर 2019 मध्ये world Champion वर्ल्ड चॅम्पियनशिपमध्ये भारतासाठी 53 किलो वजनाचा ऑलिम्पिक कोटा मिळविला होता. ती 9 जूनपर्यंत बुडापेस्टमध्ये प्रशिक्षण घेणार आहे. विनेश 9 ते 13 जून या कालावधीत पोलंड ओपनमध्ये जाईल आणि 2 जुलैपासून बुडापेस्टला परत येईल. यावेळी, त्याचा प्रशिक्षक वोलर अकोस, जोडीदार प्रियंका आणि फिजिओथेरपिस्ट पूर्णिमा रमण नॉग्मदीर पूर्ण वेळ त्याच्यासोबत असतील.

त्याच्या प्रशिक्षण आणि स्पर्धेच्या ऑफरची अंदाजे रक्कम 20.21 लाख रुपये आहे. आतापर्यंत त्यांना लक्ष्य ऑलिम्पिक पोडियम योजनेतून 1.13 कोटी रुपयांची आर्थिक मदत मिळाली आहे.

टेनिस: टेनिस दुहेरीचे खेळाडू दिविज शरण आणि रोहन बोपण्णा यांना मिशन ऑलिम्पिक सेलकडून अनुक्रमे जानेवारी ते जून 2021 दरम्यान 14 आणि 11 स्पर्धांमध्ये भाग घेण्यास मान्यता मिळाली आहे.

दिविज शरण यांच्या प्रस्तावाची किंमत सुमारे 30 लाख रुपये असून सध्याच्या ऑलिम्पिक चक्रात त्यांना लक्ष्य ऑलिम्पिक पोडियम योजनेतून 80.59 लाख रुपये मिळाले आहेत.प्रशिक्षक स्कॉट डेविडॉफ आणि फिजिओ गौरंग शुक्ला यांच्या फीसह रोहन बोपन्नाची किंमत 27.61 लाख रुपये आहे. सध्याच्या ऑलिम्पिक चक्रात त्याला टॉप्स कडून 1.24 कोटी रुपये आधीच मिळाले आहेत.

रोइंगः ऑलिम्पिक स्पर्धेच्या तयारीसाठी १ जूनपासून पोर्तुगालच्या पोकिनहो हाय परफॉरमेंस सेंटरमध्ये अर्जुनलाल जाट आणि अरविंद सिंग यांना रोव्हर्सना प्रशिक्षण देण्याच्या प्रस्तावाला मिशन ऑलिम्पिक सेलने मान्यताही दिली आहे. या महिन्याच्या सुरूवातीला डबल्स स्कॉलरने टोकियोमध्ये ऑलिम्पिक पात्रता मिळविली. पोलंडमधील त्यांच्या शिबिराची किंमत सुमारे 21 लाख रुपये असेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: