आचार्य श्री महाश्रमणजी यांचा झकनावदात झाला शुभ प्रवेश

आचार्य श्री महाश्रमणजी यांचा शुभ प्रवेश झकनावदात झाला
धार-झाबुआ सीमेवर खासदार,आमदार आणि प्रशासकीय कर्मचार्‍यांनी केले स्वागत
गाव बॅनरच्या पोस्टरसह वधूसारखे सुशोभित केले होते

प्रशासनाने जारी केलेल्या कोविड -१९ मार्गदर्शक तत्त्वांचे अनुसरण

झकनावद (मनीष कुमट,जैन) – तेरापंथ धर्म संघाचे एकादशी अधिष्ठाता आचार्य,मध्य प्रदेशचे राज्य पाहुणे,आचार्य श्री महाश्रमण जी यांचा मंगल प्रवेश ८ जून रोजी झाबुआ जिल्ह्यातील झकनावद येथे झाला.आचार्य श्री ५०,००० कि. मी.चा अहिंसायात्रा करून नेपाळ,भूतान आणि भारतातील अनेक राज्यांतून प्रवास करीत मध्य प्रदेशात पोहोचले.गुरुदेव आचार्य श्री महाश्रमणजी जेव्हा बंगलोरमध्ये चातुर्मास पूर्ण करत होते त्या वेळी गुरुदेव यांना राज्य पाहुण्याचा दर्जा देण्यात आला आहे. त्यानंतर तेरापंथ समाज मध्य प्रदेश आणि मालवा सभेने गुरुदेव यांना पुढील चातुर्मासासाठी भिलवाडा राजस्थानला पोहोचण्यापूर्वी मध्य प्रदेशातून जाण्याची विनंती केली होती. यामुळे विहारानंतर पूज्य गुरुदेव 8 जून रोजी झकनावदात पोहोचले.

धार झाबुआ सीमेवर स्वागत

  राजकीय अतिथी दर्जा असलेले आचार्य श्री महाश्रमणजी यांना धार जिल्हा पोलिस प्रशासनाने सीमेवर सोडले, जिथे झाबुआ जिल्हा पोलिस प्रशासन एसडीओपी पेटलावद सोनू डावर आणि झकनावद स्थानिक पोलिस प्रशासन, झाबुआ रतलाम अलिराजपूरचे खासदार गुमानसिंग डामोर, पेटलावदचे आमदार वालसिंह मेडा, खासदार प्रतिनिधी राजेश कासवा, माजी आमदार निर्मला भूरिया, जिल्हा पंचायत सदस्य शारदबाई यांनी आचार्य श्री महाश्रमण जी यांचे स्वागत केले. 
तेरापंथ संघ झकनावद यांनी केले स्वागत

झाबुआ सीमेवर आचार्य श्रींच्या प्रवेशादरम्यान, झकनावदा तेरापंथ सभा संघाचे कार्यकारी अध्यक्ष श्रेणिक कोठारी,पूर्व तेरापंथ सभेचे माजी अध्यक्ष नरेंद्र कोठारी, मंत्री अजय वोहरा व सोसायटीच्या ज्येष्ठ सदस्यांनी जय जय महाश्रमच्या जयघोषाने आचार्य श्री यांचे स्वागत केले.

  महिला मंडळासह यांनीही केले स्वागत 

झकनावदा प्रवेशादरम्यान शेतानमल कुमट यांनी कुटुंबीयांसह आचार्य श्रींचे दर्शन घेऊन आशीर्वाद प्राप्त केला.त्यानंतर आचार्य श्री महाश्रमण जी यांचे शहर प्रवेशद्वारा दरम्यान महिला मंडळाने टी.यू.पी. आणि ज्ञानशाळेच्या मुलांनी आचार्य श्रींचे स्वागत करून आशीर्वाद प्राप्त केले.

   बॅनर पोस्टरनी सजलेले शहर 

 आचार्य श्री महाश्रममण जी यांच्या प्रवेशाची माहिती मिळताच शहरातील सर्व समाजांनी, सोसायट्यांनी आपआपल्या स्तरावर चौकात स्वागत गेट बनवून ,बॅनर पोस्टरच्या माध्यमातून त्यांचे स्वागत केले.त्यामुळे संपूर्ण गाव बॅनर पोस्टरने सजलेले दिसत होते.

आचार्य श्री महाश्रमण जी महाराज साहेब यांना शहरातील प्रवेशद्वार दरम्यान झकनावद उत्कृष्ट बालक प्राथमिक शाळा, झकनावद येथे गुरुदेवच्या स्वागतासाठी तेरापंथ सभेच्या महिला मंडळ, तेरापंथ युवा परिषद आणि ज्ञानशाळातील मुलांनी स्वागत गीत व नाट्य सादर केले.

  समाजातील लोकांसमवेत धर्म चर्चा 

आचार्य श्री महाश्रमण जी यांची उपासना करण्यासाठी कोविड -१९ प्रोटोकॉल अंतर्गत समाजातील सर्व लोकांना पूज्य गुरुदेवांचे दर्शन देण्यात आले आणि आचार्य श्री यांनी धर्म चर्चेनंतर सर्व लोकांना आशीर्वाद दिला आणि त्यांना धार्मिक चिंतनात ध्यान करण्याची प्रेरणा दिली .
आचार्य श्रींनी रात्री विश्रांती केली

झकनावाद तेरापंथ संघाने आचार्य श्री महाश्रमण जी महाराज साहेबांना विनंती केली की तुम्ही गावात बांधलेल्या तेरापंथ सभा इमारतीत यावे व रात्रीची विश्रांती घ्यावी व समाजातील लोकांची सेवा करण्याची संधी द्या. त्यावर आचार्य श्री यांनी समाजातील लोकांना सांगितले की ते तेरापंथ सभा इमारतीतच रात्रीची विश्रांती ठेवतील.

पारंपारिक वेशभूषेत दिसले समाजजन

आचार्य श्री महाश्रमण जी महाराजांच्या प्रवेशाच्या वेळी पुरुषांनी पांढर्या रंगाचे कुर्ता पायजमा आणि निळे रंगाचे जॅकेट परिधान केलेले होते तर महिला मंडळाच्या पारंपरिक वेशभूषेत महिलांचे मंडळ होते. ज्ञानशालाची लहान मुले पांढरी ड्रेस, पांढरा मास्क आणि पांढर्‍या कॅपमध्ये उपस्थित होते .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: