एक क्लिक आणि खाते रिकामे होईल -एसबीआय अलर्ट

एक क्लिक आणि खाते रिकामे होईल -एसबीआय अलर्ट One click and the account will be emptied -SBI Alert

नवी दिल्ली,१८/०६/२०२१ – डिजिटल झालेली बँकिंग प्रणाली बँक आणि ग्राहक यामुळे दोघांची कामे अतिशय सोपी झाली आहे. आपण घर, कार्यालय किंवा इतर कोठूनही अनेक बँकेची कामे ऑनलाइन करू शकतो. परंतु ही डिजिटल सिस्टम कधीकधी जबरदस्त नुकसानकारक ठरू शकते.थोडा निष्काळजीपणा मुळे आपल्या बँक खात्यात हॅकर्स घुसू शकतो आणि आपण कष्टाने कमावलेला पैसा आपण गमावू शकतो.

एसबीआयने कोट्यावधी ग्राहकांना सतर्कतेचा इशारा दिला

देशातील सर्वात मोठी बँक एसबीआय वेळोवेळी ऑनलाईन बँकेच्या फसवणूकीबाबत ग्राहकांना सतर्कतेचे सूचना देत राहते. एसबीआयने पुन्हा एकदा आपल्या कोट्यावधी ग्राहकांना इशारा दिला आहे. एसबीआयने आपल्या ग्राहकांना भेटवस्तूंचे आकर्षण असलेल्या दुव्यापासून दूर राहण्यास सांगितले आहे, ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की एसबीआय आपल्याला विनामूल्य भेटवस्तू देत आहे. एसबीआयने आपल्या ग्राहकांना असे दुवे अजिबात न उघडण्यास सांगितले आहे.

भेटवस्तू किंवा लॉटरी योजना चालवू नका – एसबीआय

एसबीआयने ट्विटरवर अशा लिंकबाबत अलर्ट जारी केला आहे. एसबीआय म्हणते की ,आम्ही अशा कोणत्याही भेट /लॉटरी योजना चालवत नाही किंवा पाठिंबा देत नाही.आपल्या इनबॉक्स मध्ये असे दुवे आपणास मिळाले तर एक गोष्ट स्पष्टपणे समजून घ्या की अशा फिशिंग लिंकवर क्लिक केल्यास आपली वैयक्तिक आणि गुप्त माहिती चोरली जाऊ शकते.म्हणून सावध रहा आणि क्लिक करण्यापूर्वी विचार करा.

एक क्लिक आणि खाते रिकामे होईल

आपण विनामूल्य भेटवस्तूच्या बाबतीत अशा कोणत्याही फिशिंग दुव्यावर क्लिक केल्यास ते आपल्याला दुसर्या पृष्ठावर घेऊन जाईल, जिथे ते आपल्याकडून आपली वैयक्तिक आणि इतर महत्वाची माहिती घेईल आणि फसवणूकीचे बळी ठराल. एसबीआयने म्हटले आहे की ,कोणत्याही दुव्यावर क्लिक करू नका किंवा कोणत्याही बँकिंग तपशील सामायिक करू नका. संबंधित एजन्सीला अशा कोणत्याही फसवणूकीचा अहवाल द्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: