फ्लाइंग शीख मिल्खा सिंग यांचे चंदीगड निधन

‘फ्लाइंग शीख’ मिल्खा सिंग यांचे चंदीगड निधन
‘Flying Sikh’ Milkha Singh dies in Chandigarh
मिल्खा सिंह यांच्या पत्नीचे 13 जून रोजी निधन झाले होते.

चंदीगड – ‘फ्लाइंग शीख’ म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या देशातील महान स्पिरिंटर मिल्खा सिंग यांचे शुक्रवारी रात्री 11.30 वाजता निधन झाले. वयाच्या 91 व्या वर्षी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. त्यांना कोरोना व्हायरसची लागण झाली होती आणि त्यांच्यावर चंदीगडच्या पीजीआयमध्ये उपचार सुरू होते.19 मे रोजी कोविडचा अहवाल सकारात्मक आल्यावर त्यांच्यावर चंदीगड येथील त्यांच्या घरी उपचार सुरू होते, परंतु 24 मे रोजी त्यांची प्रकृती बिघडल्यामुळे त्यांना मोहाली येथील रुग्णालयाच्या आयसीयूमध्ये दाखल करण्यात आले. 1 June जून रोजी त्यांची पत्नी आणि भारतीय महिला व्हॉलीबॉल संघाचा माजी कर्णधार निर्मल मिल्खा सिंग यांचे कोविड -19 संसर्गाशी infection संबंधित जटिलतेमुळे मोहाली येथील रूग्णालयात निधन झाले होते .

मिल्खा सिंगना कोरोनाची लागण झाली होती
 मिल्खा सिंग यांना 3 जून रोजी चंदीगडच्या पीजीआयएमआरमध्ये दाखल करण्यात आले होते.13 जून रोजी त्यांचा चाचणी अहवाल हा नकारात्मक आला होता . डॉक्टरांची एक विशेष टीम त्यांच्यावर उपचार करत होती मात्र 18 जून रोजी रात्री साडेअकरा वाजता त्यांनी रुग्णालयात अखेरचा श्वास घेतला.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मिल्खा सिंग यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त करताना ट्वीट केले की, “मिल्खासिंग जी यांचे निधन झाल्यामुळे आम्ही एक महान खेळाडू गमावला ज्याने देशाच्या कल्पनेवर ठसा उमटविला आणि असंख्य भारतीयांच्या हृदयात एक विशेष स्थान कोरले. त्यांच्या प्रेरणादायक व्यक्तिमत्त्वामुळे त्यांच्यावर कोट्यवधी लोकांनी प्रेम केले.मी काही दिवसांपूर्वी श्री मिल्खा सिंह जी यांच्याशी बोललो होतो. हे आमचे शेवटचे संभाषण होईल हे मला माहित नव्हते.अनेक नवोदित खेळाडू त्यांच्या आयुष्या तील प्रवासातून प्रेरणा घेतील. त्यांच्या कुटुंबियां बद्दल आणि त्यांच्या चाहत्यांविषयी माझी संवेदना व्यक्त करतो.

Live Sachcha Dost TV

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: