Assembly Elections : करोनाने केली कोंडी!; निवडणूक आयोगाचा मोठा निर्णय, ‘या’ तारखेपर्यंत…


हायलाइट्स:

  • कोविडमुळे झाली जाहीर प्रचाराची कोंडी.
  • निवडणूक आयोगाने घेतला मोठा निर्णय.
  • आता २२ जानेवारीपर्यंत जाहीर सभांना बंदी.

नवी दिल्ली: देशातील पाच राज्यांमध्ये निवडणुकीची रणधुमाळी सुरू असली तरी जाहीर प्रचाराची मात्र पुरती कोंडी झाली आहे. कोविड स्थिती लक्षात घेत केंद्रीय निवडणूक आयोगाने १५ जानेवारीपर्यंत जाहीर प्रचारसभांवर बंदी घातली होती. ही मुदत आज संपत असताना बंदी आणखी वाढवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. ( Assembly Elections Latest Breaking News )

वाचा : चन्नी, सिद्धू मैदानात; सोनू सूदची बहीण आणि या गायकालाही काँग्रेसचं तिकीट

उत्तर प्रदेश , उत्तराखंड, पंजाब, गोवा आणि मणिपूर या पाच राज्यांमध्ये विधानसभा निवडणुका होत आहेत. देशात करोनाची तिसरी लाट धडकली आहे व करोना रुग्णांचा दैनंदिन आकडा वाढत चालला आहे. या स्थितीतही आयोगाने निवडणूक प्रक्रिया पार पाडण्याचा निर्णय घेतला आहे. हा निर्णय घेताना कोविड नियमांचे काटेकोरपणे पालन केले जावे, अशी भूमिका आयोगाने घेतली असून काही कठोर निर्णयही घेतले आहेत. त्यानुसार पदयात्रा, रोड शो, बाइक रॅली, चौकसभा याला पूर्णपणे मनाई करण्यात आली आहे. त्याचवेळी जाहीर प्रचारसभांना १५ जानेवारीपर्यंत मनाई करण्यात आली होती. ही मुदत संपत असतानाच आज स्थितीचा पुन्हा आढावा घेण्यात आला व तूर्त ही बंदी कायम ठेवण्याचा निर्णय घेण्यात आला. येत्या २२ जानेवारीपर्यंत जाहीर प्रचारसभांसाठी असलेली बंदी कायम राहील, असे निवडणूक आयोगाकडून आज सांगण्यात आले. त्याचवेळी काही बाबतीत मात्र सूट देण्यात आली आहे.

वाचा : भाजपची वेगळी चाल! योगी अयोध्येतून नाही, ‘या’ मतदारसंघातून लढणार

राजकीय पक्षांनी डिजिटल प्रचारावर अधिक भर द्यावा, असे आवाहन पुन्हा एकदा निवडणूक आयोगाने केले आहे. बंदिस्त सभागृहात एकूण क्षमतेच्या निम्मे किंवा जास्तीत जास्त ३०० जणांच्या उपस्थितीत मेळावा घेण्यास मात्र अनुमती देण्यात आली आहे. कोविड नियमांबाबत कोणतीही ढिलाई चालणार नाही. राज्य आणि जिल्हा निवडणूक अधिकाऱ्यांनी याबाबत दक्ष राहावं. कोणत्याही राजकीय पक्षाकडून वा उमेदवाराकडून नियमभंग केला जात असेल तर त्याच्यावर कठोर कारवाई करण्यात यावी, असे निर्देशही आयोगाने आज दिले. केंद्रीय निवडणूक आयुक्त सुशील चंद्र २२ जानेवारी रोजी पुन्हा एकदा स्थितीचा आढावा घेणार असून त्याचवेळी जाहीर प्रचाराबाबत पुढचा निर्णय घेतला जाणार आहे.

वाचा : भाजपने योगींना आधीच घरी पाठवले!; अखिलेश यादव असे नेमके का म्हणाले?Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: