स्थिर बाजारातही हे पेनी स्टॉक अप्पर सर्किटमध्ये झेपावले


मुंबई : भांडवली बाजाराची नव्या सप्ताहाची सुरुवात काहीशी संमिश्र झाली. सकाळच्या सत्रात बीएसई सेन्सेक्स शुक्रवारच्या तुलनेत १३६ अंकांने वाढत ६१,३५९ च्या पातळीवर आहे. एचएसआयएल, एचएफसीएल, ग्रीव्हज कॉटन, केसोराम इंडस्ट्रीज आणि नवनीत एज्युकेशन यांचे शेअर ५% पेक्षाही अधिक वाढले. सोमवारी सकाळी वेदांता, डॉ लाल पॅथलॅब्स, ग्रॅन्युल्स इंडिया, हिकाल आणि एचसीएल टेक्नॉलॉजीज हे २% हून अधिक प्रमाणात घसरले.

दोलायमान व्यवहारातही या टॅप१० स्मॉलकॅप स्टॉक्सची साप्ताहिक तसेच वार्षिक उच्चांक कामगिरी
निफ्टी५० इंडेक्स ४५ अंकांने वाढून १८,२८४.१५ वर आहे. मात्र बँक निफ्टी २९ अंकांच्या फरकाने घसरत ३८,३४१.२५ वर व्यवहार करत आहे. निफ्टी मिडकॅप १९ अंकांनी काही प्रमाणात विस्तारत ८,९०९.४० पर्यंत प्रवास करत आहे.

अशा प्रकारची आणखी सखोल माहिती हवी असल्यास सबस्क्राईब करा दलाल स्ट्रीट इन्व्हेस्टमेंट जर्नल-भारतातील पहिल्या क्रमांकाचे इक्विटी रिसर्च आणि गुंतवणूक मॅगझीन
निफ्टी ५० इंडेक्समध्ये हिरो मोटो कॉर्पोरेशन, ओएनजीसी, मारुती, टाटा मोटर्स आणि बजाज ऑटो यांचे शेअर २% पेक्षा अधिक वाढले. तर, एचसीएल टेक्नॉलॉजीज, डॉ रेड्डी लॅबोरेटरी, कोल इंडिया, हिंडाल्को इंडस्ट्रीज आणि अॅक्सिस बँक यांचे शेअर प्रत्येकी १% पेक्षा अधिक प्रमाणात घसरत आहेत.

अपरिचित मल्टिबॅगर शेअर; केवळ १२ सत्रात गुंतवणूकदारांना दिला दुप्पट परतावा
अशा सकाळच्या वातावरणातील स्थिर बाजारातही काही पेनी स्टॉक सोमवारी अपर सर्किटपर्यंत झेपावले. येणा-या काही सत्रांसाठी अशा शेअरवर गुंतवणूकदारांनी लक्ष ठेवायला हवे –

शेअर सद्य भाव(रु.) किंमत वाढ(%)
एमपीएस इन्फोटेक्निक्स १.२५ ४.१७
एफसीएस सॉफ्टवेअर ७.९५ ४.६१
जीटीएल इन्फ्रा २.३० ४.५५
व्हिसागर पॉलिटेक्स २.६० ४.००
विकास मल्टीकॉर्प ६.६५ ४.७२

Disclaimer : This above is third party content and TIL hereby disclaims any and all warranties, express or implied, relating to the same. TIL does not guarantee, vouch for or endorse any of the above content or its accuracy nor is responsible for it in any manner whatsoever. The content does not constitute any investment advice or solicitation of any kind. Users are advised to check with certified experts before taking any investment decision and take all steps necessary to ascertain that any information and content provided is correct, updated and verifiedSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: