State news

उत्तर प्रदेशमध्ये पोलीस कॉन्स्टेबल भरती सुरू

उत्तर प्रदेशमध्ये पोलीस कॉन्स्टेबल भरती सुरू

लखनौ उत्तर प्रदेश – उत्तर प्रदेशमध्ये पोलीस कॉन्स्टेबल भरती सुरू झाली आहे.एकूण 60244 पदांसाठी नियुक्त्या होणार आहेत.या भरतीसाठी पुरुष आणि महिला दोघेही अर्ज करू शकतात, परंतु यासाठी काही अटी आहेत.हे नियम स्त्री आणि पुरुष दोघांसाठी निश्चित करण्यात आले आहेत.त्यामुळे पोलीस कॉन्स्टेबलच्या भरतीसाठी अर्ज करण्यापूर्वी या गोष्टी जाणून घ्या अन्यथा निवड झाल्यानंतरही ती नियुक्ती रद्द केली जाणार आहे.

उत्तर प्रदेश पोलीस भरती आणि पदोन्नती मंडळाने यूपी पोलीस कॉन्स्टेबल भरतीसाठी जारी केलेल्या अधिसूचनेत अनेक गोष्टींचा उल्लेख करण्यात आला आहे यात वैवाहिक स्थितीच्या कॉलममध्ये असे म्हटले आहे की ज्या पुरुष उमेदवारांना एकापेक्षा जास्त पत्नी जिवंत आहेत ते यूपी पोलीस कॉन्स्टेबलसाठी पात्र राहणार नाहीत.तसेच अशी महिला उमेदवार देखील अर्ज करण्यास पात्र मानल्या जाणार नाहीत ज्यांनी अगोदरच जिवंत पत्नी असलेल्या पुरुषाशी लग्न केले आहे. तथापि या नोटीसमध्ये असेही म्हटले आहे की, विशेष परिस्थितीत, सरकार काही व्यक्तींना सूट देऊ शकते ज्यामध्ये असे करण्यामागे काही विशेष कारण आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *