international

भारतामध्ये जगातील तिसरी सर्वात मोठी ऑटोमोबाईल बाजारपेठ – तोशिहिरो सुझुकी

व्हायब्रंट गुजरात ग्लोबल समिट 2024 :

जपानी ऑटोमोबाईल कंपनी सुझुकी मोटर कॉर्पोरेशन (मारुती सुझुकी) गुजरातमध्ये स्वतःचा मोठा प्लांट उभारणार आहे.  हा कारखाना (मारुती सुझुकी मॅन्युफॅक्चरिंग प्लांट) 35 हजार कोटी रुपये खर्चून उभारला जाणार आहे.  याबाबत माहिती देताना मारुती सुझुकीचे अध्यक्ष तोशिहिरो सुझुकी म्हणाले की, आम्ही गुजरातमध्ये आमचा सेकंट प्लांट उभारणार आहोत.  हा प्लांट इतका मोठा असेल की या प्लांटमधून वर्षाला १० लाख युनिट्स तयार होतील.  आम्ही आमच्या निर्धारानुसार या प्लांटचा आणखी विस्तार केला.  0= 2030-31 पर्यंत प्रति वर्ष 4 दशलक्ष (40 लाख) युनिट्स.

तोशिहिरो म्हणाले की, गुजरातमध्ये आमचा दुसरा प्लांट उभारण्यासाठी आम्ही 35 हजार कोटी रुपये खर्च करणार आहोत.यामुळे आमची उत्पादकता प्रतिवर्षी 1 दशलक्ष युनिट्सवरून प्रति वर्ष 2 दशलक्ष युनिट्सपर्यंत वाढेल.12680 कोटी SMC द्वारे विद्यमान उत्पादन प्रकल्पाचा विस्तार करण्यासाठी देखील खर्च केला जाईल. मारुती सुझुकीचा गुजरात राज्यात सर्वात मोठा कार उत्पादन कारखाना आहे.

  भारतामध्ये जगातील तिसरी सर्वात मोठी ऑटोमोबाईल बाजारपेठ आहे.हा बाजार आता हळूहळू वाढत आहे.सुझुकी समूहाकडून आणखी 3200 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली जाणार आहे.पोस्ट प्रोडक्शन उत्पादनांसाठी (वाहनांचे सुटे भाग- ॲक्सेसरीज) या प्लांटमध्ये गुंतवणूक केली जाईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *