internationalnational

“लुनिया” टीम नवकार वर्ल्ड रिकॉर्डसाठी गठित केली गेली आहे, आणि संरक्षण आणि निदेशकासाठी नियुक्तियां जाहीर केली गेली आहेत.

इंदौर (आयएसडीआय न्यूझ एजन्सी) – “लुनिया” टीम नवकार वर्ल्ड रिकॉर्डसाठी “विनायक आशोक लुनिया” यांच्या अध्यक्षपदी गठित केली गेली आहे. टीममध्ये “पद्मश्री डॉ. विजय शाह” (राष्ट्रपतीकरिता मुख्य दंत शल्यचिकित्सक), “डॉ. राजेश फडके” (सामाजिक सेवक आणि वरिष्ठ पत्रकार), “डॉ. सचिन कासलिवाल” (सामाजिक सेवक आणि वरिष्ठ पत्रकार), आणि “श्रद्धा जैन” (आयटी तज्ञ) असे महत्त्वाचे व्यक्ती आहेत.

श्री. लुनिया म्हणाले की लुनिया टीममध्ये भारतातील जिल्ह्या, विभाग, राज्य आणि राष्ट्रीय स्तरावर संचालित केले जाईल, असे होईल, जेथे जैन समुदाय उपस्थित आहे. सुमारे 21 संरक्षण सदस्यांची नियुक्ति भारतातून सुरू आहे.

श्री. लुनिया अधिक माहिती दिल्यानंतर सांगितलं की, मध्यप्रदेशच्या नागडा शहरातील सामाजिक सेवक “जीवन लाल जैन” यांची विशेष कामे नवकार वर्ल्ड रिकॉर्डमध्ये मान्यता आणि नोंदवली जाईल. अनेक आर्थिक कडजोरांमुळे, “जीवन लाल जैन” रोजच्या करोनाव्हायरस पैंडेमिकच्या काळात गरीब आणि निर्धन लोकांकरास्ता दोन्ही वेळेला मुक्त चहा वितरित करीत आहे. या अद्वितीय कामाने जैन समुदायाच्या इतिहासाची मान्यता होईल, आणि वर्षांनंतर माणुकांनी जाहीर केलेल्या इतिहासाची मान्यता होईल.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *