त्यामुळे या फॉर्मची मुदत वाढवण्याचा केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळाने घेतला निर्णय

त्यामुळे या फॉर्मची मुदत वाढवण्याचा केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळाने घेतला निर्णय Therefore, the Central Board of Direct Taxes decided to extend the deadline for this form

नवी दिल्ली,03/08/2021 : प्राप्तिकराची अंतिम मुदत: केंद्रीय प्रत्यक्ष कर मंडळाने (CBDT) प्राप्तिकर कायद्याअंतर्गत काही फॉर्म भरण्याची मुदत पुन्हा एकदा वाढवली आहे.सीबीडीटीने निरीक्षण केले की करदाते आणि इतर भागधारकांना हे फॉर्म इलेक्ट्रॉनिक पद्धतीने भरणे कठीण जात आहे. त्यामुळे या फॉर्मची मुदत वाढवण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

 करदात्यांना अजूनही नवीन आयकर पोर्टल incometax.gov.in वर रिटर्न भरण्यात अडचणी येत आहेत. सीबीडीटीने फॉर्म जमा करण्याची मुदत वाढवली आहे.
फॉर्म 15CC मुदत वाढवली

30 जून, 2021 रोजी संपलेल्या तिमाहीसाठी केलेल्या रेमिटन्सच्या संदर्भात, अधिकृत डीलरने सादर केलेल्या फॉर्म क्रमांक 15CC मधील त्रैमासिक विवरण 15 जुलै 2021 रोजी किंवा त्यापूर्वी सादर करणे आवश्यक आहे, आता अंतिम मुदत ऑगस्टपर्यंत वाढवण्यात आली आहे 31 झाले आहे.

  1. इक्वलायझेशन लेव्ही स्टेटमेंट फॉर्म क्रमांक -1 आर्थिक वर्ष 2020-21 साठी फॉर्म क्रमांक 1 मधील इक्वलायझेशन लेव्ही स्टेटमेंट, जे 30 जून 2021 रोजी किंवा त्यापूर्वी दाखल करणे आवश्यक होते, आता 31 ऑगस्ट 2021 पर्यंत वाढविण्यात आले आहे. सीबीडीटीने यापूर्वी 25 जून ते 31 जुलै 2021 पर्यंत मुदत वाढवली होती.
  2. गुंतवणूक निधी – फॉर्म क्रमांक 64 डी नियम 12CB अंतर्गत 2020-21 या आर्थिक वर्षासाठी फॉर्म क्रमांक 64 डी मध्ये गुंतवणूक निधीद्वारे भरलेल्या किंवा जमा केलेल्या उत्पन्नाचा तपशील 15 जून रोजी किंवा त्यापूर्वी करणे आवश्यक आहे. आता त्याची मुदत 15 सप्टेंबर 2021 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे.
  3. पेन्शन फंड – फॉर्म क्रमांक II SWF 30 जून 2021 रोजी समाप्त होणाऱ्या तिमाहीत पेन्शन फंडाद्वारे भारतातील प्रत्येक गुंतवणुकी साठी, फॉर्म क्रमांक II SWF मधील माहिती 31 जुलै रोजी किंवा त्यापूर्वी पूर्ण करणे आवश्यक आहे. आता त्याची मुदत 30 सप्टेंबर 2021 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे. 5.सार्वभौम संपत्ती निधी-फॉर्म क्रमांक 10BBB 30 जून, 2021 रोजी संपलेल्या तिमाहीत सार्वभौम संपत्ती निधीद्वारे भारतात केलेल्या प्रत्येक गुंतवणुकीसाठी, फॉर्म क्रमांक 10BBB मधील माहिती 31 जुलै रोजी किंवा त्यापूर्वी पूर्ण करणे आवश्यक आहे.आता त्याची मुदत 30 सप्टेंबर 2021 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: