काळजी घ्या कारण भारतात कोरोना व्हायरस पुन्हा एकदा जोर धरत असल्याचे दिसतोय

काळजी घ्या कारण भारतात कोरोना व्हायरस पुन्हा एकदा जोर धरत असल्याचे दिसतोय Be careful because the corona virus seems to be gaining momentum in India once again
 नवी दिल्ली,०३/०८/२०२१- भारतात कोरोना व्हायरस पुन्हा एकदा जोर धरत असल्याचे दिसत आहे . याबाबतचे संकेत सरकारने आज दिले आहेत. आकडेवारी दर्शवित आहे की 8 राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये पुनरुत्पादन संख्या किंवा आर मूल्य 1 पेक्षा जास्त आहे. येत्या काही दिवसांमध्ये कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची प्रकरणे वाढण्याची भीती आहे.  R मूल्य अशा लोकांच्या संख्येचा अंदाज लावतो ज्यांना संक्रमित व्यक्ती सरासरी रोग पाठवत आहे. 1 चे मूल्य म्हणजे प्रत्येक संक्रमित व्यक्ती सरासरी आणखी एक व्यक्ती आजारी पाडत आहे. 1 पेक्षा जास्त मूल्य म्हणजे महामारी मजबूत होत आहे आणि अजून वाढत आहे .

कोविड -1 task टास्क फोर्सचे प्रमुख डॉ व्ही के पॉल म्हणाले की,अधिक संसर्गजन्य डेल्टा प्रकारां सह पुनरुत्पादन संख्या किंवा आर मूल्यामध्ये वाढ याचा अर्थ असा की भारतात साथीचा रोग सुरू आहे आणि तो अद्याप संपलेला नाही. त्याच वेळी, आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाची आकडेवारी दर्शवते की आर मूल्य 8 राज्यांमध्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये 1 च्या वर गेले आहे. यामध्ये हिमाचल प्रदेश, जम्मू आणि काश्मीर (1.4), लक्षद्वीप (1.3), तामिळनाडू, मिझोराम, कर्नाटक (1.2), केरळ आणि पुडुचेरी (1.1) या नावांचा समावेश आहे.

 महाराष्ट्र राज्याचा यात समावेश नसला तरीही आपण काळजी घेणे अत्यंत आवश्यक आहे. कारण आता महाराष्ट्रात सण साजरे करण्यासाठी तसेच लग्नकार्य, इतर समारंभ सुरू आहेत त्यामुळे कोरोना प्रादुर्भाव वेगाने वाढत आहे . त्यासाठी काळजी घ्या कारण भारतात कोरोना व्हायरस पुन्हा एकदा जोर धरत असल्याचे दिसत आहे .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: