शेअर बाजार गुंतवणूक; प्राईस व्हॉल्युम ब्रेकआऊटसह हे ठरले अव्वल स्टॉक


मुंबई : गुरुवारच्या सत्रातील आशावाद कायम ठेवत शेअर बाजार तेजीसह व्यवहार सुरू करते झाले. या विश्लेषणात, प्राईस व्हॉल्युम ब्रेकआउटचे साक्षीदार असलेल्या काही आघाडीच्या स्टॉक्सवर चर्चा करण्यात येत आहे.

सुरुवातीच्या व्यवहारात आशियाई शेअर बाजारातील नफावसुलीचे अनुकरण करत देशांतर्गत प्रमुख निर्देशांकांनी वरच्या टप्प्यावरील प्रवास केला. येथील शेअर बाजारात गुंतवणूकदारांकडून जोरदार खरेदी दिसून आली. आठवड्याच्या शेवटच्या सत्रात निफ्टी५० हा १६,३०० वर व्यवहार करता झाला. निफ्टी ५० मधील तेजीला माहिती तंत्रज्ञान, बँक, वित्त आणि वाहन क्षेत्रातील समभागांचे समर्थन राहिले.

दुपारपूर्वी, राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टी५० निर्देशांक ०.७०% (११४.३५ अंक) ने वाढून १६,२८४ वर व्यवहार करत होता. बाजाराच्या विस्तृत निर्देशांकांकडे पाहता, निफ्टी मिड-कॅप आणि निफ्टी स्मॉल-कॅप निर्देशांक आघाडीवर असलेल्या निर्देशांकांपेक्षा अधिक कामगिरी करत आहेत. ते अनुक्रमे १.०२% आणि १.०४% वर व्यवहार करत होते.

निफ्टी५० अजूनही गेल्या १४ व्यवहार सत्रांमधून १५,७०० ते १६,४०० दरम्यान व्यवहार करत आहेत. ते त्याच्या पुढील वाटचालीसाठी स्तर तयार करत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.

भारतातील क्रमांक १ चे गुंतवणूक मासिक ‘दलाल स्ट्रीट इन्व्हेस्टमेंट जर्नल’च्या माध्यमातून हा लेख तयार केला आहे. तेजीतील शेअर आणि शिफारशी नियमित प्राप्त करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि सहभागी व्हा.
प्राइस व्हॉल्युम ब्रेकआउट आघाडीच्या काही स्टॉकने एक भक्कम तेजी नोंदविली. तर अधिक संख्येतील व्यवहारासह ब्रेकआऊट दिला आहे.

प्राईस व्हॉल्युम ब्रेकआऊट नोंदविलेल्या काही आघाडीच्या समभागांवर गुंतवणूकदारंनी लक्ष ठेवायला हवे –

शेअर सद्य मूल्य (रु.) किंमत वाढ (%) शेअर व्यवहार संख्या
रेमंड लिमिटेड ९५४.८० ७.४० ६,५४,३४७
एनआयआयटी ४३३.८० ७.२० ३,८८,४६४
डॅ. लाल पॅथ लॅब्स २,१३८.२० ६.४० ६,१५,५०६
रुपा अँड कंपनी ३६८.२० ३.७० ६,६६,२२५
मॅक्स हेल्थ ३७७.५० ३.३० १,६१,८०५

Disclaimer : This above is third party content and TIL hereby disclaims any and all warranties, express or implied, relating to the same. TIL does not guarantee, vouch for or endorse any of the above content or its accuracy nor is responsible for it in any manner whatsoever. The content does not constitute any investment advice or solicitation of any kind. Users are advised to check with certified experts before taking any investment decision and take all steps necessary to ascertain that any information and content provided is correct, updated and verified.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: