महागाईने गृहस्वप्नाला तडा! देशातील बड्या सिमेंट उत्पादक कंपनीची भरमसाठ दरवाढ


चेन्नई: सिमेंट कंपनी इंडिया सिमेंट लिमिटेडने सिमेंटच्या एका गोणीमागे ५५ रुपयांनी वाढ करण्याचे जाहीर केले आहे. ही वाढ टप्प्याटप्प्याने करण्यात येणार आहे. कंपनीच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने दरवाढीची माहिती दिली. वाढत्या महागाईने आता सामान्यांच्या घर बांधणीच्या स्वप्नांना तडा गेला आहे. सिमेंटच्या किंमतीती भरमसाठ दरवाढीने घर बांधणीचे बजेट पुरते कोलमडणार आहे.

वाचा – गृहकर्ज महागणार; या सात प्रभावशाली मार्गाने करा तुमच्या EMI चे नियोजन
इंडिया सिमेंट्सचे उपाध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक एन. श्रीनिवासन म्हणाले की, कंपनी आपल्या २६,००० चौरस फूट जमिनीचा काही भाग विकून मालमत्तेवर कमाई करण्याचा विचार करत आहे. या रकमेचा उपयोग कर्ज फेडण्यासाठी आणि उत्पादन प्रकल्प सुधारण्यासाठी केला जाईल. ते म्हणाले की कंपनी १ जून रोजी प्रति बॅग २० रुपये, १५ जून रोजी १५ रुपये आणि १ जुलै रोजी २० रुपयांनी सिमेंटच्या किमतीत वाढ करत आहे. यामुळे कंपनीची आर्थिक स्थिती सुधारेल.

सर्व्हिस चार्ज हा आमचा हक्क! हॉटेल व्यावसायिकांची चर्चेची तयारी
काही सिमेंट उत्पादक सिमेंटच्या किरकोळ किंमती कमी करण्याचा विचार करत आहेत का? असे विचारले असता श्रीनिवासन म्हणाले, “माझी इतरांशी तुलना करू नका. मला एक काम आहे, माझे काम एका सिमेंट कंपनीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून आहे. सर्व खर्च वाढले आहेत आणि आम्हाला काहीतरी करावे लागेल (किंमत वाढवण्यासाठी), अन्यथा कंपनीचेअधिक नुकसान होईल, असे त्यांनी सांगितले.

वाचा – दिलासा! प्रतिकूल परिस्थितीतही ‘या’ दोन IPO ने गुंतणूकदारांना करुन दिला फायदा
किमती वाढल्याने विक्रीवर परिणाम होईल का, असे विचारले असता त्याचा विक्रीवर परिणाम होणार नसल्याचे त्यांनी सांगितले. ते पुढे म्हणाले, “याची दोन कारणे आहेत – एक म्हणजे मी उत्तम दर्जाचा (सिमेंट) देतो आणि दुसरे म्हणजे लोक म्हणतात की मी एक चांगला उत्पादक आहे. मी ७५ वर्षांपासून या क्षेत्रात आहे आणि माझ्याबद्दल चांगले मत आहे. आमचा ब्रँड खूप चांगला आहे.” ते म्हणाले की तो अतिरिक्त जमिनीचे कमाई करण्याचा विचार करत आहे आणि त्यातून मिळणारे पैसे कर्ज फेडण्यासाठी आणि रोपे सुधारण्यासाठी आणि खर्च कमी करण्यासाठी वापरणार आहे.
अशाप्रकारच्या २० हून अधिक क्षेत्रातली सखोल अभ्यासपूर्ण माहितीसह एक्सक्लुझिव्ह इकाॅनाॅमिक टाईम्स स्टोरीज.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: