कच्च्या तेलाचा भडका; पेट्रोलियम कंपन्यांवर दबाव, इंधन दरांबाबत घेतला ‘हा’ निर्णय


मुंबई : महागाईचा आगडोंब शमवण्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकारने केलेल्या शुल्क कपातीनंतर पेट्रोल आणि डिझेल दरात मोठी घसरण झाली आहे. दरम्यान, पेट्रोलियम कंपन्यांनी आज शनिवारी २८ मे २०२२ रोजी इंधन दरात कोणताही बदल केला नाही. केंद्र सरकारच्या शुल्क कपातीनंतर देशभरात सलग सहाव्या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेल दर जैसे थेच आहेत. दुसऱ्या बाजुला जागतिक पातळीवर मात्र कच्च्या तेलाचा भाव १२० डॉलरनजीक पोहोचला आहे.

ड्रोन उद्योगात अदानींची भरारी; बंगळुरातील ड्रोन उत्पादक कंपनीला थेट खरेदी केले
मुंबईत आज एक लीटर पेट्रोलचा भाव १११.३५ रुपये इतका आहे. दिल्लीत पेट्रोल ९६.७२ रुपये इतका आहे. कोलकात्यात १०६.०३ रुपये आणि चेन्नईत पेट्रोलचा भाव १०२.६३ रुपये झाला आहे. बंगळुरुमध्ये पेट्रोलचा भाव १०१.९४ रुपये इतका असून चंदीगडमध्ये ९६.२० रुपये इतका आहे.

प्राप्तिकर विभागाचा नवा नियम; बँंकेत ‘या’ रकमेच्या व्यवहारासाठी पॅन-आधार बंधनकारक
मुंबईत आज एक लीटर डिझेलचा ९७.२८ रुपये इतका आहे. दिल्लीत डिझेल ८९.६२ रुपये आहे. चेन्नईत एक लीटर डिझेलचा भाव ९२.२४ रुपये इतका असून कोलकात्यात डिझेलचा भाव ९२.७६ रुपये इतका आहे. बंगळुरुमध्ये ८७.८९ रुपये इतका असून चंदीगडमध्ये डिझेलचा भाव ८४.२६ रुपये इतका आहे.

‘इन्फोसिस’मध्ये कोटींची उड्डाणे! सलील पारेख यांना ८८ टक्के पगारवाढ, आकडा वाचून व्हाल थक्क
जागतिक बाजारात शुक्रवारी कच्च्या तेलाचा भावात वाढ झाली. आठवड्याच्या शेवटच्या सत्रात ब्रेंट क्रूडचा भाव २.०३ टक्क्यांनी वाढला आणि तो ११९.४३ डॉलर इतका झाला. यूएस वेस्ट टेक्सास बाजारात क्रूडचा भाव ११५.०७ डॉलर इतका वाढला आहे. त्यात ९८ सेंट्सची वाढ झाली. रशिया आणि युक्रेन युद्ध तीन महिन्यांपासून सुरु आहे. याचा फटका कच्च्या तेलाच्या उत्पादन आणि पुरवठ्यावर परिणाम झाला आहे. यामुळे आठवडाभरात कच्च्या तेलाचा भाव १.५ टक्क्यांनी वधारला आहे.
अशाप्रकारच्या २० हून अधिक क्षेत्रातली सखोल अभ्यासपूर्ण माहितीसह एक्सक्लुझिव्ह इकाॅनाॅमिक टाईम्स स्टोरीज.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: