व्लादिमीर पुतीन यांचा मृत्यू, रशियाच्या सत्तेवर तर…; ब्रिटनच्या गुप्तचर यंत्रणेचा मोठा दावा


लंडनः रशियाचे राष्ट्रपती व्लादिमीर पुतीन यांच्याबाबत ब्रिटनची गुप्तचर यंत्रणा MI6च्या प्रमुखांनी मोठा दावा केला आहे. पुतीन यांच्या मृत्यूची शक्यता वर्तवण्यात आली असून पुतीन यांच्या जागी त्यांच्यासारखा दिसणारा व्यक्ती रशियावर राज्य करत आहे, असा खळबळजनक दावा एका अहवालात गुप्तपच यंत्रणेचा अधिकाऱ्यांनी केला आहे.

पुतीन यांच्या सहकाऱ्यांना त्यांच्या मृत्यूचे रहस्य काही आठवडे किंवा महिनाभर जगापासून लपवून ठेवावे लागणार आहे. पुतीन यांचे सार्वजनिक कार्यक्रम त्यांच्या मृत्यूपूर्वीच रेकॉर्ड करुन ठेवण्यात आले आहेत. आणि त्यांच्या अस्तित्वाचा पुरावा म्हणून जगासमोर ठेवण्यात येत आहे. त्यामुळं पुतीन यांच्यासारखा दिसणारा एक तोतया आता रशियाचा कारभार सांभाळत आहे, असा दावा करण्यात येत आहे. डेलीस्टार या वृत्तपत्राने सूत्रांच्या हवाल्याने हे वृत्त दिलं आहे.

पुतीन यांची तब्येत खालावली आहे. अशा अवस्थेत जर त्यांचा मृत्यू झाला तर काही आठवडे किंवा काही महिने हे वृत्त गुप्त ठेवण्यात येणार आहे. तर, एकीकडे पुतीन यांचा खरंच मृत्यू झाला आहे का याचा शोध घेणे कठिण असल्याचंही सांगण्यात येत. पुतीन यांची तब्येत अस्थिर असतानाच ते त्यांच्यासारख्या दिसणाऱ्या व्यक्तीचा वापर करत आहेत, असा दावाही डेलीस्टारने केला आहे.

वाचाः तीन बहिणींची सामूहिक आत्महत्या; व्हॉट्सअ‍ॅप स्टेटस ठेवत सांगितलं धक्कादायक कारण

पुतीन यांच्या मृत्यूचे सत्य समोर आले तर युक्रेनमध्ये लढणाऱ्या रशियाच्या सैन्याला मघारी यावे लागेल ही भीती पुतीन यांच्या सहकाऱ्यांना भेडसावत आहे. जर, असे झाले तर रशियात सत्ताबदल होण्यास वेळ लागणार नाही. म्हणूनच पुतीन यांच्या मृत्यूचे सत्य दडवून टाकण्यात आले आहे. पुतीन यांना रक्ताचा कर्करोग झाला असून त्यांची तब्येत खालावली आहे. युक्रेनवर हल्लाय करण्याच्या आधी त्यांच्यावर एक शस्त्रक्रियादेखील झाली आहे, असा दावा दोन आठवड्यांपूर्वी रशियाच्या उद्योगपतीच्या निकटवर्तीयांनी केला होता.

वाचाः नेपाळमध्ये २२ प्रवाशांसह विमान बेपत्ता; ४ भारतीयांचा समावेश, युद्धपातळीवर शोध सुरू

पुतीन यांच्या तब्येतीच्या कारणामुळं त्यांची सत्तेवरील पकड कमी होत झाली आहे. त्यामुळं पुतीन क्रेमोलिनला अव्यवस्था आणि अराजकतेच्या खाईत ढकलत आहेत, असा दावा इग्लंडच्या माजी गुप्तहेर ख्रिस्टोफर स्टील यांनी केला आहे. पुतीन यांच्यावर सुरू असलेल्या उपचारांमुळं त्यांना सातत्याने कामातून वेळ काढावा लागत आहे. त्यामुळं मॉस्कॉत प्रभावी राजकीय नेतृत्व दिसून येत नाहीये, असंही एमआय६चे अधिकारी स्टील यांनी म्हटलं आहे.

वाचाः मोठी बातमी! शाहू महाराजांनी बाजू सावरल्यानंतर राऊतांनी घेतली भेट, मुख्यमंत्र्यासोबतही फोनवर चर्चा!Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: