टोकियो पॅरालिम्पिकमधील बॅडमिंटन खेळाडू सुहास यांची प्रभावी कामगिरी

टोकियो पॅरालिम्पिकमधील बॅडमिंटन खेळाडू सुहास यांची प्रभावी कामगिरी Badminton players at the Tokyo Paralympics Suhas’s impressive performance continues

  टोकियो पॅरालिम्पिकमधील बॅडमिंटन खेळाडू आणि गौतमबुद्धनगर जिल्ह्याचे डीएम सुहास एल वाय यांनी दुसऱ्या सामन्यातही आपली प्रभावी कामगिरी सुरू ठेवली आहे .त्यांनी दुसऱ्या सामन्यात इंडोनेशियाच्या हॅरी सुसानटोचा 21-6, 21-12 असा पराभव करत सामना जिंकला.  याआधी सुहासने पहिल्या सामन्यात जर्मन खेळाडू जेएन पॉटचा पराभव केला होता. त्याने पहिला सामना 21-9, 21-3 असा सरळ सेटमध्ये जिंकला.

  सुहास LY हे देशातील पहिले IAS अधिकारी आहेत, जे टोकियो पॅरालिम्पिक गेम्समध्ये भारतासाठी पदक जिंकण्यासाठी गेले आहेत.  यापूर्वी सुहास यांनी ब्राझील ओपन आणि पेरू ओपनमध्ये सुवर्णपदके जिंकली आहेत.

    फेब्रुवारी 2020 पासून सुहास यांच्यावर कोरोना संसर्गामुळे पडलेली जबाबदारी पाहता ते इतर कोणत्याही स्पर्धेत भाग घेऊ शकले नव्हते. जागतिक क्रमवारीत तिसऱ्या क्रमांकावर असल्याने ते टोकियो पॅरालिम्पिकमध्ये थेट पात्र ठरू शकले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: