एसबीआय डेबिट कार्ड ईएमआय

एसबीआय डेबिट कार्ड ईएमआय SBI Debit Card EMI

     नवी दिल्ली,09/09/2021 : आजकाल ईएमआय खूप ट्रेंडमध्ये आहे, खरेदीला जा आणि त्याचे ईएमआयमध्ये रूपांतर करा.  याचे अनेक फायदे आहेत. प्रथम एकरकमी रक्कम खर्च केली जात नाही, कधीकधी आपल्याला पेमेंट व्याज देखील मिळत नाही परंतु ईएमआय सुविधा सहसा फक्त क्रेडिट कार्डवर उपलब्ध असते आणि प्रत्येकाकडे क्रेडिट कार्ड नसते. अशा परिस्थितीत देशातील सर्वात मोठी बँक Sate Bank of India स्टेट बँक ऑफ इंडियाने डेबिट कार्डवर EMI ईएमआय सुविधा आणली आहे.

एसबीआय डेबिट कार्डवर ईएमआय ऑफर

एसबीआयच्या मते जर तुम्ही बँकेच्या डेबिट कार्डने टीव्ही,फ्रीझ,एसी सारखी घरगुती उपकरणे खरेदी केलीत किंवा ऑनलाइन शॉपिंग केलीत तर आता तुम्हाला ईएमआयचा पर्यायही मिळेल. म्हणजेच, दुकानात जाऊन POS मशीनमधून पैसे भरल्यानंतर तुम्ही ते अनेक हप्त्यांमध्ये भरू शकता. यामुळे तुमच्या खात्यातून मोठी रक्कम वजा होत नाही, तुम्ही तुमच्या सोयीनुसार ईएमआयची संख्या निवडू शकता.

 जरी तुम्ही Amazon अँमेझॉन,फ्लिपकार्ट वरून ऑनलाईन शॉपिंग केले तरी तुम्ही एसबीआय डेबिट कार्डने पैसे देऊन ते ईएमआय मध्ये रूपांतरित करू शकता.

SBI ची ही ऑफर कोणासाठी ?

एसबीआयच्या मते ही सुविधा पूर्व-मंजूर आधारित आहे, म्हणजेच एसबीआयच्या सर्व ग्राहकांना ही सुविधा मिळत नाही, परंतु काही निवडक ग्राहकांनाच डेबिट कार्डवरून ईएमआय रूपांतरणाची ऑफर मिळते. उर्वरित ग्राहकांना थेट डेबिट कार्डद्वारे पूर्ण पेमेंट करावे लागते. म्हणूनच, खरेदी करण्यापूर्वी, तुमच्या डेबिट कार्डवर ईएमआय सुविधा आहे की नाही हे तपासून घ्या, त्यानंतरच खरेदी करा. जर तुमच्या डेबिट कार्डवर ईएमआय सुविधा असेल तर तुमच्या खात्यात कमी पैसे असतानाही तुम्ही मोफत खरेदी करू शकता.

कार्डमध्ये ईएमआय सुविधा आहे की नाही हे कसे जाणून घ्यावे

तुमच्या डेबिट कार्डवर ईएमआय सुविधा आहे की नाही हे तुम्हाला जाणून घ्यायचे असल्यास तुम्ही तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल फोनवरून 567676 वर DCEMI लिहून संदेश पाठवू शकता. असे केल्याने तुम्ही या ईएमआय सुविधेचे हक्कदार आहात की नाही हे जाणून घेऊ शकाल. यावर ग्राहकांना कोणतेही प्रक्रिया शुल्क भरावे लागणार नाही. तसेच, तुमचे बचत खाते शिल्लक देखील अवरोधित केलेले नाही, म्हणजेच तुम्ही तुमच्या स्वतःच्या बँक खात्यातील रक्कम आरामात वापरू शकता. यासाठी कोणत्याही कागदी कामाची आवश्यकता नाही, कारण ती पूर्व-मंजूर आहे.

SBI डेबिट कार्ड EMI चे फायदे

तुमच्या एसबीआय डेबिट कार्डवर ईएमआय सुविधा असल्यास तुम्ही 1 लाख रुपयांपर्यंत खरेदी करू शकता. त्यानंतर ते भरण्यासाठी तुम्हाला 6, 9, 12 आणि 18 महिन्यांच्या EMI चा पर्याय मिळेल. तुम्ही तुमच्या सोयीनुसार कोणताही पर्याय निवडू शकता. 2 वर्षांच्या MCLR साठी EMI वर 7.5% अधिक व्याज आकारले जाईल, जे 14.7 टक्के आहे. जरी बँकेने स्पष्ट केले आहे की ब्रँड बहुतेक उत्पादनांवर नो कॉस्ट ईएमआय देखील ऑफर करत आहेत, याचा अर्थ आपल्याला अनेक वस्तूंच्या खरेदीवर व्याज द्यावे लागणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: