Video: संघाबाहेर असलेल्या खेळाडूने घेतला सनसनाटी कॅच; होत आहे कौतुक


शारजाह: आयपीएलच्या १४व्या हंगामात शनिवारी झालेल्या लढतीत पंजाब किंग्जने अखेरच्या चेंडूवर सनरायझर्स हैदराबादचा पराभव केला. या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करत पंजाबने १२५ धावा केल्या होत्या. उत्तरा दाखल हैदराबादला १२० धावा करता आल्या. या सामन्यात हैदराबादचा पराभव झाला असला तरी संघातील एका खेळाडूने सर्वांचे लक्ष वेधले.

वाचा- CSK v KKR Playing XI: CSKची नजर प्लेऑफवर, धोनी संघात बदल करणार!

पंजबविरुद्धच्या सामन्यात जेव्हा हैदराबादने संघ जाहीर केला तेव्हा त्यात जगदीश सुचितचे नाव नव्हते. त्याला अंतिम ११ मध्ये स्थान देण्यात आले नाही. पण संघाबाहेर असलेल्या जगदीशने सामन्यात असे काही योगदान दिले ज्याचे कौतुक सर्वजण करत आहेत.

हैदराबादने टॉस जिंकला आणि प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. बदली खेळाडूम्हणून मैदानात आलेल्या जगदीशने जबरदस्त फिल्डिंग केली आणि दोन कॅच पकडले. प्रथम त्याने पंजाबचा कर्णधार केएल राहुलचा कॅच घेतला. पण त्याचे कौतुक होत आहे ते १६व्या षटकात दीपक हुड्डाचा घेतलेल्या कॅचसाठी होय.

वाचा- Video भारताच्या पराभवानंतर क्रिकेटमध्ये सुरू झाला मोठा वाद, तो चेंडू नॉ बॉल होता का?

फलंदाजी करणाऱ्या पंजाबने ६व्या षटकात निम्मा विकेट गमावल्या होत्या आणि धावसंख्या फक्त ९६ इतकी होती. अशात धावसंख्या पुढे नेण्याची जबाबदारी दीपक हुड्डावर होती. या हंगामात एक लढत सोडता दीपकला चांगली कामगिरी करता आली नाही. त्याने अब्दुल समदच्या ओव्हरमध्ये षटकार मारला आणि संघाला मोठी धावसंख्या उभी करण्याचे संकेत दिले. पण जगदीशने त्याचा कॅच घेऊन दीपकच्या अपेक्षांवर पाणी फेरले.

वाचा-चेन्नईकडून झालेल्या पराभवानंतर विराटने धोनीला दिले सरप्राईझ, पाहा Photo

१६व्या षटकातील चौथ्या चेंडूत दीपकने कव्हरच्या दिशने हवेत शॉट खेळला. होल्डरने टाकलेल्या चेंडूचा वेग कमी होता. दीपकने चांगल्या पद्धतीने खेळला होता. पण जगदीशने शानदार फिल्डिंग केली. त्याने डाव्या बाजूला हवेत उडी मारून चेंडू पकडला. त्याचा हा कॅच पाहून फलंदाज आणि अन्य खेळाडूंना देखील काही क्षण विश्वास बसला नाही.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: