गुणवत्तेची कमी नाही, पण डोक वापरत नाही; सेहवागचा या खेळाडूला टोला


नवी दिल्ली: रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरूने मुंबई इंडियन्सचा ५४ धावांनी पराभव केला. आरसीबीच्या या विजयात ऑस्ट्रेलियाचा ऑलराऊंडर ग्लेन मॅक्सवेलची महत्त्वाची भूमिका होती. या लढतीत त्याने १५०च्या स्ट्राइक रेटने ५६ धावांची खेळी केली.

वाचा- Explainer : मुंबई इंडियन्सला झालय तरी काय? यांच्यामुळे होतोय पराभव

मुंबई विरुद्धच्या सामन्यात आरसीबीने प्रथम फलंदाजी करत १६५ धावा केल्या होत्या. यात कर्णधार विराट कोहली आणि मॅक्सवेलच्या अर्धशतकाचा समावेश होता. त्यानंतर गोलंदाजीत देखील मॅक्सवेलने कमाल केली. चार षटकात २३ धावा देत २ विकेट घेतल्या. यात रोहित शर्माची महत्त्वाची विकेट देखील होती.

वाचा- Video: खराब फॉर्ममुळे निराश झालेल्या मुंबई इंडियन्सच्या फलंदाजाच्या मदतीला आला विराट

मॅक्सवेलच्या या कामगिरीवर भारताचा माजी सलामीवीर विरेंद्र सेहगवाने त्याचे कौतुक केले. त्याच बरोबर असे देखील म्हटले की, मॅक्सवेलकडे भरपूर गुणवत्ता आहे. पण कधी कधी तो डोक वापरत नाही. त्याच्याकडे टॅलेंट आणि क्षमता दोन्हीह आहे. पण त्याचा वापर कसा करावा यासाठीचे डोक नाही. आज त्याने डोक्याचा वापर केला आणि धावा केल्या. मी त्याच्या विरुद्ध खेळलो नाही पण त्याची खेळण्याची स्ट्राईल पटत नाही. तो एक चांगला खेळाडू आहे. मात्र परिस्थितीनुसार अनेकदा त्याला खेळता येत नाही.

वाचा- वडील बाद झाल्यावर मुलाला राग अनावर झाला; पाहा काय केले

या सामन्यातील विजयामुळे आरसीबीने गुणतक्त्यात तिसरे स्थान भक्कम केले आहे. त्याची पुढील लढत २९ सप्टेंबर रोजी राजस्थान रॉयल्स विरुद्ध होणार आहे.

वाचा-CSKकडून खेळणाऱ्या क्रिकेटपटूची तडकाफडकी कसोटीतून निवृत्तीSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: