Punjab Elections: नवज्योत सिंह सिद्धूंचा काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष पदाचा राजीनामा


हायलाइट्स:

  • नवज्योत सिंह सिद्धू काँग्रेसमध्ये कायम राहणार
  • सोनिया गांधी यांना लिहिलेल्या पत्रात उल्लेख
  • मुख्यमंत्री चन्नी यांच्यासोबतच्या मतभेदानंतर निर्णय?

नवी दिल्ली :पंजाब काँग्रेसमध्ये मुख्यमंत्री पदाचा चेहरा बदलल्यानंतरही काँग्रेस पक्षात उठलेलं वादळ अद्याप क्षमलेलं नाही. मंगळवारी, अचानक नवज्योत सिंह सिद्धू यांनी पंजाब काँग्रेस अध्यक्ष पदाचा राजीनामा सोपवल्यानंतर यावर शिक्कामोर्तब झालंय.

राजीनाम्या संदर्भात सिद्धू यांच्याकडून एक पत्र पक्षाध्यक्ष सोनिया गांधी यांना धाडण्यात आलंय. या पत्रात आपण काँग्रेस पक्षाचे सदस्य म्हणून काम करत राहणार असल्याचं म्हटलं आहे. ‘पंजाबचं भविष्य आणि पंजाबच्या कल्याणाच्या अजेंड्यासोबत कुठलीही तडजोड करू शकत नाही. त्यामुळे पंजाबच्या काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदाचा राजीनामा देत आहे’ असंही सिद्धू यांनी या पत्रात म्हटलंय.

पंजाबचे नवे मुख्यमंत्री चरणजीत सिंह चन्नी यांच्यासोबत अनेक निर्णयांसंबंधी सिद्धू यांचे मतभेद निर्माण झाल्यानंतर त्यांनी राजीनाम्याचा निर्णय घेतल्याचं म्हटलं जातंय.

punjab cabinet expansion : पंजाबमध्ये मंत्रिमंडळ विस्तार, १५ नवे मंत्री; अमरिंदर सिंग यांच्या निकटवर्तीयांना डच्चू
चन्नी मंत्रिमंडळ विस्तार : राहुल गांधींशी चर्चेनंतर मंत्र्यांच्या नावावर शिक्कामोर्तब
याच घडामोंडींदरम्या पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री कॅप्टन अमरिंदर सिंह यांनी चंदीगड विमानतळाहून दिल्लीसाठी उड्डाण घेतलंय.

उल्लेखनीय म्हणजे, पक्षातील ज्येष्ठ नेत्यांचा विरोध झुगारून काँग्रेस नेतृत्वानं प्रदेशाध्यक्षपदी नवज्योत सिंह सिद्धू यांची निवड केली होती. त्याचसोबत, सिद्धू यांच्याशी असलेल्या वादावरूनच कॅप्टन अमरिंदर सिंह यांना मुख्यमंत्री पदाचा राजीनामा सोपवला. मात्र, आता तडकाफडकी सिद्धू यांनी आपला राजीनामा सोपवल्यानंतर काँग्रेस नेतृत्वासमोर अनेक प्रश्नचिन्ह उपस्थित होणार हे स्पष्ट आहे.

कॅप्टन अमरिंदर यांनी पद सोडल्यानंतर काँग्रेस नेतृत्वाकडून चरणजीत सिंह चन्नी यांची मुख्यमंत्री पदासाठी निवड केली होती. परंतु, चन्नी मुख्यमंत्री बनल्यानंतर पंजाबमध्ये पार पडलेल्या मंत्रिमंडळ विस्तारावर नवज्योत सिंह सिद्धू नाखुश होते.

काँग्रेसला नवा दम! कन्हय्या कुमार, जिग्नेश मेवाणी यांचा पक्षप्रवेश निश्चित
Kanhaiya Kumar: कन्हय्या कुमार यांची काँग्रेस एन्टी, मनिष तिवारींचा आपल्याच पक्षावर निशाणाSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: