पावसाचं असं रौद्ररुप तुम्ही पाहिलंच नेसल, तापी नदीला पूर आल्याने हाहाकर, पाहा VIDEO


हायलाइट्स:

  • प्रकाशा प्रकल्पाचे १७ दरवाजे उघडले
  • तापी नदीकाठच्या गावांना इशारा
  • तापी नदीला पूर आल्याने हाहाकर, पाहा VIDEO

धुळे : खान्देशची जीवनवाहिनी असलेल्या तापी नदीत तिच्या उगमस्थानी पडत असलेल्या पावसामुळे पूर परिस्थिती निर्माण झाली आहे. तापी नदीला या वर्षातला हा तिसरा पूर आलेला आहे. मात्र, हा पूर मध्यप्रदेश आणि महाराष्ट्रातील काही जिल्ह्यांमध्ये झालेल्या अतिवृष्टीमुळे आलेला आहे. या पुरामुळे प्रकाशा प्रकल्पाचे १७ दरवाजे उघडले असून नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. (Nandurbar 17 doors of Prakasha project opened warning to villages along Tapi river)

मध्य प्रदेश आणि महाराष्ट्रमध्ये सुरू आसलेल्या मुसळधार पावसामुळं तापी नदीच्या पाणी पातळीत वाढ होत असल्याने हतनूर, सुलवाडे, सारंगखेडा आणि प्रकाशा या प्रकल्पातुन मोठ्या प्रमाणात पाण्याचा विसर्ग करण्यात येत आहे. या पुराच्या पाण्यामुळे तापी नदीवरील गुजरात राज्यातील सर्वात मोठ्या आसलेल्या उकाई धरणातून प्रचंड पाण्याचा विसर्ग सुरू आहे.

या धरणातून दोन लाख क्युसेक पाणी सोडले जात असल्याने, धरणाच्या पुढील तापी नदी क्षेत्रात पुर सदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. तापी नदीकाठच्या सर्वच गावांना प्रशासनाने सतर्कतेचा इशारा दिलेला आहे. तापी नदी दुथडी भरून वाहत असल्याने नागरिकांनी या पाण्यात उतरू नये, असे आवाहन प्रशासनाने केले आहे.(Nandurbar 17 doors of Prakasha project opened warning to villages along Tapi river)

गोदावरी नदीनं धारण केलं रौद्ररूप, मंदिरं पाण्याखाली; पुरामुळे नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा
(Nandurbar 17 doors of Prakasha project opened warning to villages along Tapi river)Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: