सोन्याचा भाव तेजीत ; जाणून घ्या आज किती रुपयांनी महागले सोने


हायलाइट्स:

  • सोन्याच्या किमतीत सलग दुसऱ्या दिवशी वाढ झाली आहे.
  • आज गुरुवारी एमसीएक्सवर सोने दरात १६० रुपयांची वाढ झाली.
  • सोन्याचा भाव ४६ हजारांच्या समीप पोहोचला.

मुंबई :जागतिक बाजारातील तेजीच्या पार्श्वभूमीवर सोन्याच्या किमतीत सलग दुसऱ्या दिवशी वाढ झाली आहे. आज गुरुवारी एमसीएक्सवर सोने दरात १६० रुपयांची वाढ झाली. सोन्याचा भाव ४६ हजारांच्या समीप पोहोचला.

पुन्हा उडाला इंधन भडका ; भोपाळमध्ये पेट्रोल ११० रुपयांवर , डिझेल शंभरीच्या उंबरठ्यावर
सध्या मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजवर सोन्याचा भाव प्रती १० ग्रॅम ४५९३५ रुपये आहे. त्यात १६६ रुपयांची वाढ झाली आहे. तत्पूर्वी सोन्याचा भाव ४६९५६ रुपयांपर्यंत वाढला होता. एक किलो चांदीचा भाव ५८५६६ रुपये आहे. त्यात १८० रुपयांची वाढ झाली आहे. त्याआधी चांदीने ५८२९१ रुपयांची नीच्चांकी पातळी गाठली.

मंत्रिमंडळाने दिली प्रस्तावाला मंजुरी; ‘या’ सरकारी कंपनीचा येणार आयपीओ
Goodreturns या वेबसाईटनुसार आज गुरुवारी मुंबईत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४५११० रुपये इतका आहे. २४ कॅरेटचा भाव ४६११० रुपये झाला. आज दिल्लीत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४५३५० रुपयांवर स्थिर आहे. २४ कॅरेटसाठी सोन्याचा भाव ४९४८० रुपये आहे. आज चेन्नईत २२ कॅरेटसाठी ४३४०० रुपये तर २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७३५० रुपये आहे. कोलकात्यात आज २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४५५५० रुपये असून २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४८२५० रुपयांवर स्थिर आहे.

स्वस्त कर्जाचा परिणाम; सात प्रमुख शहरांमध्ये घरांची विक्री दुपटीने वाढली
जागतिक कमॉडिटी बाजारात स्पॉट गोल्ड ०.१८ टक्क्याची वाढ झाली आणि प्रती औंस सोन्याचा भाव १८१६.७ डॉलरपर्यंत वाढला. मागील ३० दिवसांत सोन्याचा भाव सरासरी ४.२४ टक्क्यांनी वाढला आहे. दुसऱ्या बाजूला चांदीमध्ये मात्र घसरण झाली. चांदीचा भाव ०.०६ टक्क्यांनी घसरून २५.२ डॉलर प्रती औंस झाला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: