भारताच्या पराभवावर सुनील गावस्कर जाम भडकले, रोहित आणि द्रविडवर साधला निशाणा


मुंबई: भारत विरूद्ध ऑस्ट्रेलिया ही टी-२०मालिका सध्या घरच्या मैदानावर खेळवली जात आहे. या मालिकेतील पहिला सामना ऑस्ट्रेलियाने जिंकत १-० अशी आघाडी मिळवली आहे. भारतीय फलंदाजांना मोठी धावसंख्या करण्यात यश मिळवता आले असले तरीही भारतीय गोलंदाजांना आपली खेळी दाखवण्यात फारसे यश आले नाही. सामन्याच्या अखेरच्या षटकांमध्ये भारतीय गोलंदाज संघाच्या धावा वाचवण्यात अपयशी ठरले. डेथ ओव्हर स्पेशलिस्ट असलेल्या भुवनेश्वर कुमारला आशिया कपमधील सामान्यांप्रमाणेच १९ व्या षटकात फलंदाजांनी चांगलाच समाचार घेतला.

दिग्गज क्रिकेटपटू सुनील गावस्कर यांनी ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या टी-२० मालिकेत टीम इंडियाच्या पाहिल्याच पराभवावर प्रतिक्रिया दिली आहे. पुढील महिन्यात सुरू होणाऱ्या टी-२० विश्वचषकापूर्वी अनुभवी वेगवान गोलंदाज भुवनेश्वर कुमारची डेथ ओव्हर्समधील खराब कामगिरी ही भारतासाठी ‘खरी चिंतेची बाब’ असल्याचे गावस्कर यांचे मत आहे.

टी 20 वर्ल्डकप साठी काहीही! द्रविडच्या एका शब्दावर बीसीसीआयने घेतला मोठा निर्णय

भुवनेश्वरने गेल्या काही सामन्यांमध्ये डेथ ओव्हर्समध्ये खूप धावा दिल्या आहेत. मंगळवारी ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या टी-२० मध्ये, त्याने १९ व्या षटकात १६ धावा दिल्या, ज्यामुळे ऑस्ट्रेलियाने २०९ धावांच्या विक्रमी लक्ष्याचा पाठलाग करत विजयाची नोंद केली.

गावस्कर यांनी ‘स्पोर्ट्स टुडे’ला सांगितले की, ‘मला वाटत नाही की जास्त दव पडले होते. आम्ही क्षेत्ररक्षक किंवा गोलंदाजांना बोटे सुकवण्यासाठी टॉवेल वापरताना पाहिले नाही. हे निमित्त नाही. आम्ही चांगली गोलंदाजी केली नाही. उदाहरणार्थ, तिथे १९व्या षटकात; ती खरी चिंतेची बाब आहे.

ऑस्ट्रेलियाविरुद्धचा पराभव कोच द्रविड यांच्या जिव्हारी लागला; टी-२० वर्ल्डकपसाठी BCCIकडे केली ही मागणी

गावस्कर म्हणाले, ‘जेव्हा भुवनेश्वर कुमार सारख्या गोलंदाजाकडे चेंडू सोपवला जातो तेव्हा तो प्रत्येक वेळी धावा देत आहे. त्याने पाकिस्तान, श्रीलंका आणि आता ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तीन सामन्यांमध्ये १८ चेंडूंमध्ये (१९व्या षटकात गोलंदाजी करत असताना) ४९ धावा दिल्या आहेत. “ह्या प्रति चेंडू सुमारे तीन धावा आहेत,” गावस्कर म्हणाले. त्याच्यासारखा अनुभव आणि क्षमता असलेल्या गोलंदाजाने त्या १८ चेंडूत ३५ ते ३६ धावा देण्याची अपेक्षा त्या खेळाडूकडून आहे. ही खरोखरच चिंतेची बाब आहे.

माजी कर्णधाराने सांगितले की, भारत चांगल्या धावसंख्येचा बचाव करू शकला नाही, परंतु जसप्रीत बुमराहच्या पुनरागमनामुळे गोलंदाजी विभागाला चालना मिळेल अशी आशा व्यक्त केली. बुमराह पाठीच्या तीव्र दुखापतीतून बरा होत असल्याने यावर्षी जुलैमध्ये झालेल्या इंग्लंडविरुद्धच्या मर्यादित षटकांच्या मालिकेपासून बाहेर आहे.

टी-२० वर्ल्डकपच्या आधी होणार भारत विरुद्ध पाकिस्तान मॅच; वाचा कधी, कुठे आणि केव्हा

‘बुमराहच्या आगमनाने परिस्थिती बदलेल’

“आम्ही गेल्या काही वर्षांमध्ये पाहिले आहे की, भारताला ज्या भागात त्रास सहन करावा लागला आहे; त्यापैकी हे एक आहे. ते चांगल्या धावसंख्येचा बचाव करण्यास देखील सक्षम नाहीत. “कदाचित बुमराह येतो तेव्हा परिस्थिती पूर्णपणे वेगळी असते कारण तो क्रमवारीत महत्त्वाचे विकेट घेतो. आज (मंगळवार) भारतीय संघामध्ये तो नव्हता आणि ऑस्ट्रेलियाने दमदार सुरुवात केली. ऑस्ट्रेलिया विश्वविजेता आहे हे विसरू नका. त्याच्याकडून असाधारण गोष्टी करणे अपेक्षित आहे.

रोहित शर्माने पकडला कार्तिकचा गळा, LIVE सामन्यात असं घडलं तरी काय?

खराब क्षेत्ररक्षणावर शास्त्रीही म्हणाले-

माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनीही पहिल्या टी-२० आंतरराष्ट्रीय सामन्यात भारताच्या खराब क्षेत्ररक्षणावर टीका केली. २०८ धावांच्या स्कोअरचा बचाव करताना, भारतीय क्षेत्ररक्षकांनी कॅमेरॉन ग्रीन (३० चेंडूत ६१ धावा) आणि मॅथ्यू वेड (२१ चेंडूत नाबाद ४५ धावा) यांच्यासह तीन झेल सोडले.

समालोचन बॉक्समध्ये उपस्थित असलेले शास्त्री म्हणाले, ‘तुम्ही मागील सर्व अव्वल भारतीय संघांवर नजर टाकल्यास, त्यांच्यात युवा आणि अनुभव यांचा चांगला मिलाफ आहे. मला इथे तरुण दिसत नाहीयेत आणि त्यामुळे क्षेत्ररक्षणावर परिणाम झाला आहे. मोठ्या टूर्नामेंटमध्ये ते खूप नुकसानकारक असू शकते

IND vs AUS: २०८ धावा करुनही विजय मिळाला नाही, भारतीय संघाच्या पराभवाची ५

जडेजा नाही… तो एक्स-फॅक्टर कुठे आहे?

भारताचे माजी मुख्य प्रशिक्षक म्हणाले, ‘याचा अर्थ असा आहे की एक फलंदाजी युनिट म्हणून तुम्हाला प्रत्येक सामन्यात १५-२० धावा अधिक कराव्या लागतील, कारण तुम्ही संघामध्ये पाहिले तर प्रतिभा कुठे आहे? जडेजा नाही. तो एक्स-फॅक्टर कुठे आहे?’

प्रथम अक्षर पटेलने ४२ धावांच्या वैयक्तिक धावसंख्येवर डीप मिडविकेटवर ग्रीनला जीवदान दिले. पुढच्या षटकात केएल राहुल लाँग ऑफवर एकही झेल घेण्यात अपयशी ठरला. मात्र, महागात पडलेला झेल मॅथ्यू वेडचा ठरला, तो १८व्या षटकात हर्षल पटेलने त्याच्याच चेंडूवर झेलबाद केला, तर फलंदाज एक धाव घेतल्यानंतर खेळत होता. वेडने २१ चेंडूंत नाबाद ४५ धावा केल्या आणि चार चेंडू राखून ऑस्ट्रेलियाच्या विजयात मोलाची भूमिका बजावली.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: