श्रीमंतांच्या यादीत आणखी एक अदानी; रोज कमावतात १०२ कोटी, संंपत्ती पहाल तर डोळे दिपावतील


मुंबई: अदानी समुहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी हे भारत आणि आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आहेत. अलीकडेच, अमेझॉनचे संस्थापक जेफ बेझोस यांना मागे टाकत ते जगातील दुसऱ्या क्रमांकाचे श्रीमंत व्यक्ती बनले आहेत. आता त्यांच्यापुढे फक्त टेस्लाचे सीईओ एलोन मस्क आहेत. गौतम अदानी या पदावर पोहोचले आहेत, तर त्यांचे मोठे बंधू विनोद शांतीलाल अदानी हे सर्वात श्रीमंत एनआरआय म्हणून पुढे आले आहेत. बुधवारी जारी करण्यात आलेल्या आयआयएफएल वेल्थ हुरुन इंडिया रिच लिस्ट २०२२ नुसार, भारतीय श्रीमंतांच्या यादीत विनोद अदानी सहाव्या क्रमांकावर आहेत.

या यादीत अशा ११०३ भारतीयांना स्थान मिळाले आहे; ज्यांची संपत्ती १००० कोटींहून अधिक आहे. त्यापैकी ९४ अनिवासी भारतीय आहेत. या यादीत विनोद अदानी पहिल्या क्रमांकावर आहेत. गेल्या वर्षी त्यांनी दररोज १०२ कोटी रुपये कमावले होते. दुबईत राहणारे विनोद अदानी सिंगापूर आणि जकार्ता येथे व्यापार व्यवसाय सांभाळतात. गेल्या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती २८ टक्क्यांनी म्हणजेच ३७,४०० कोटी रुपयांनी वाढली.

RBI ने दिली आनंदाची बातमी, ‘या’ नामांकित बँकेवरचे निर्बंध हटवले….

त्यांनी दोन स्थानांनी झेप घेत भारतातील श्रीमंतांच्या यादीत सहाव्या क्रमांकावर झेप घेतली आहे. गेल्या पाच वर्षांत त्यांची एकूण संपत्ती ८५० टक्क्यांनी वाढली आहे आणि ती १५१,२०० कोटी रुपयांनी वाढून १६९,००० कोटी रुपये झाली आहे.

यादीत कोणाकोणाचा समावेश आहे

अनिवासी भारतीय श्रीमंतांच्या यादीत हिंदुजा ब्रदर्स १.६५ लाख कोटी रुपयांच्या संपत्तीसह श्रीमंत अनिवासी भारतीयांच्या यादीत दुसऱ्या स्थानावर आहेत. स्टील टायकून एलएन मित्तल १.५ लाख कोटी रुपयांच्या संपत्तीसह तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत. त्यानंतर जय चौधरी, अनिल अग्रवाल, युसूफ अली, शापूर पल्लोनजी मिस्त्री, श्री प्रकाश लोहिया, राकेश गंगवाल आणि विवेक चंद सहगल यांचा क्रमांक लागतो.

शेतकर्‍यांसाठी आनंदाची बातमी, खात्यात जमा होणार ५० हजार रुपये; ही बॅंक देतेय फायद्याची

अनिवासी भारतीय श्रीमंतांच्या यादीत ८८ टक्के लोक आहेत ज्यांनी स्वतः हिमतीवर संपत्ती कमावली आहे. श्रीमंत एनआरआयपैकी ४८ जण अमेरिकेत राहतात. यानंतर, सर्वात श्रीमंत अनिवासी भारतीय हे यूएई आणि युकेमध्ये राहतात.

अहवालानुसार, गेल्या पाच वर्षांत गौतम अदानी आणि त्यांच्या कुटुंबाच्या संपत्तीत १५.४ पट वाढ झाली आहे, तर विनोद शांतीलाल अदानी आणि त्यांच्या कुटुंबाची संपत्ती ९.५ पटीने वाढली आहे. गेल्या पाच वर्षांत गौतम अदानी भारतीय श्रीमंतांच्या यादीत आठव्या क्रमांकावरून पहिल्या क्रमांकावर पोहोचले आहेत. विनोद अदानी २०१८ मध्ये ४९ व्या क्रमांकावर होते आणि यावर्षी ते सहाव्या क्रमांकावर आले आहेत.

OLA कर्मचार्‍यांना कामावरून कमी करण्याच्या तयारीत, इतक्या कर्मचाऱ्यांना पाठवली नोटीस

व्यवसाय कसा सुरू झाला

अदानी ग्रुपच्या शेअर्समध्ये रॉकेट स्पीडसह विनोद अदानी यांच्या नेटवर्थमध्येही वाढ झाली आहे. विनोदभाई या नावाने प्रसिद्ध असलेले विनोद अदानी यांनी १९७६ मध्ये महाराष्ट्रातील भिवंडी येथे व्हीआर टेक्सटाइल्सच्या नावाने पॉवर लूम्सची स्थापना केली. त्यानंतर सिंगापूरमध्ये कार्यालय उघडून त्यांनी आंतरराष्ट्रीय स्तरावर व्यवसायाचा विस्तार केला. विनोद अदानी प्रथम सिंगापूरला गेले आणि नंतर १९९४ मध्ये दुबईत स्थायिक झाले. दुबईमध्ये त्यांनी साखर, तेल, अॅल्युमिनियम, तांबे आणि लोखंडी भंगाराचा व्यापार सुरू केला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: