घसरणीच्या शेअर बाजारात हे पेनी स्टॉक मात्र अप्पर सर्किटमध्ये झेपावले


मुंबई – जागतिक आर्थिक बाजारांना फटका बसत असलेल्या वाढत्या चलनवाढीचा सामना करण्यासाठी अमेरिकी फेडरल रिझव्‍‌र्हने ७५ बेसिस पॉइंट व्याजदर वाढीची घोषणा केल्यानंतर भारतीय देशांतर्गत भांडवली बाजार गुरुवारी सकाळी किमान स्तरावर व्यवहारांभ करते झाले. अमेरिकी डॉलरने गेल्या दोन दशकांतील नवा उच्चांक गाठला असताना भारतीय रुपया मात्र विक्रमी नीचांकी पातळीवर आला.

जागतिक मंदीच्या संकेतानंतर बीएसई सेन्सेक्स आणि निफ्टी५० अर्ध्या टक्क्यांनी घसरत होते. बीएसई वित्तीय सेवा आणि बीएसई बँक क्षेत्रातील निर्देशांक १% पेक्षा अधिक घसरले होते. तर मंगळवारप्रमाणेच बहुतेक क्षेत्रीय निर्देशांक कमकुवत होते. बीएसई फास्ट मूव्हिंग कन्झ्युमर गुड्स (एफएमसीजी) निर्देशांकाने मात्र गुंतवणूकदारांचे लक्ष अशाही वातावरणात वेधले. हा क्षेत्रीय निर्देशांक मंगळवारच्या तुलनेत १% ने वाढला.

गुरुवारी सकाळी १०:५५ वाजता बीएसई सेन्सेक्स ०.५१% ने घसरून ५९,१५३ वर पोहोचला. निफ्टी५० निर्देशांक ०.५३% ने घसरत १७,६२४ वर आला. सेन्सेक्समध्ये आयटीसी लिमिटेड, हिंदुस्तान युनिलिव्हर आणि नेस्ले इंडिया हे आघाडीवर होते. तर बजाज फिनसर्व्ह, पॉवर ग्रिड कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया आणि एचडीएफसी हे घसरण नोंदवित होते.

भारतातील क्रमांक १ चे गुंतवणूक मासिक ‘दलाल स्ट्रीट इन्व्हेस्टमेंट जर्नल’च्या माध्यमातून हा लेख तयार केला आहे. तेजीतील शेअर आणि शिफारशी नियमित प्राप्त करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि सहभागी व्हा.

इतर घडामोडींमध्ये १९,५०० कोटी रुपयांच्या आर्थिक तरतुदीनंतर सौर पीव्ही मॉड्यूलच्या विकासासाठी परफॉर्मन्स-लिंक्ड इन्सेंटिव्ह (PLI) योजनेच्या दुसऱ्या टप्प्याला केंद्रीय मंत्रिमंडळाने २१ सप्टेंबर रोजी मंजुरी दिल्याचे वृत्त प्रसारित झाले.

गुरुवारी अप्पर सर्किटमध्ये झेपावलेल्या काही पेनी स्टॉकची यादी पुढीलप्रमाणे आहे. गुंतवणूकदारांनी आगामी सत्रांसाठी या समभागांवर नजर ठेवावी –

Disclaimer : This above is third party content and TIL hereby disclaims any and all warranties, express or implied, relating to the same. TIL does not guarantee, vouch for or endorse any of the above content or its accuracy nor is responsible for it in any manner whatsoever. The content does not constitute any investment advice or solicitation of any kind. Users are advised to check with certified experts before taking any investment decision and take all steps necessary to ascertain that any information and content provided is correct, updated and verified.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: