Navy mountaineering expedition : त्रिशूळ शिखर सर करण्यासाठी गेलेले नौदलाचे ५ जवान हिमस्खलनात बेपत्ता


उत्तराखंडः नौदलाचे गिर्यारोहक पथक उत्तराखंडच्या चमोली येथे हिमस्खलनात सापडले आहेत. हिमस्खलनात जवळपास १० गिर्यारोहक बेपत्ता झाले होते. त्यापैकी ५ जणांना वाचवण्यात यश आलं आहे. बेपत्ता ५ जणांच्या शोधासाठी उत्तरकाशी नेहरू गिर्यारोहक संस्थेची रेस्क्यू टीम रवाना झाली आहे.

१५ दिवसांपूर्वी नौदलाची टीम ७ हजार १२० मीटर उंच त्रिशूळ शिखरावर जाण्यासाठी बाहेर निघाली. त्रिशूल शिखर हे बागेश्वर जिल्ह्यात येते. हा जिल्हा चमोली जिल्ह्याच्या सीमेला लागून हा जिल्हा आहे. ही टीम शुक्रवारी सकाळी शिखरावर चढाई करत असताना अचानक मोठे हिमस्खलन झाले. या हिमस्खलनात नौदलाचे गिर्यारोहक सापडले. ज्यात १० जण बेपत्ता झाले होते.
नौदलाच्या प्रवक्त्याने या घटनेबाबत ट्विट करून माहिती दिली आहे. उत्तराखंडमध्ये त्रिशूळ शिखराच्या चढाईवर निघालेली भारतीय नौदलाची टीम हिमस्खलनात अडकली आहेत. भारतीय लष्कर, हवाई दल आणि राज्य आपत्ती प्रतिसाद दलाची टीम आणि हेलिकॉप्टर्सकडून त्यांचा शोध घेतला जात असून बचावकार्य सुरू आहे, असं नौदलाच्या प्रवक्त्याने ट्विटमध्ये सांगितलं.

VIDEO : पत्त्यांच्या बंगल्याप्रमाणे कोसळली सात मजली इमारत, जीवितहानी टळली

नौदलाच्या २० जणांच्या टीमला ३ सप्टेंबर २०२१ ला हिरवा झेंडा दाखवून रवाना करण्यात आलं होतं. यातील १० गिर्यारोहकांनी आपली चढाई सुरू केली. पण आज सकाळी ते हिमस्खलनात सापडले. यातील १० पैकी ५ जणांना वाचवण्यात आलं आहे. आता बेपत्ता ५ जणांचा युद्धपातळीवर शोध घेतला जात आहे.

Monsoon Update : १९६० नंतर दुसऱ्यांदा ‘मान्सून’ उशिरा सुरू करतोय परतीचा प्रवासSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: