lakhimpur kheri violence : ​लखीमपूर हिंसाचारात पत्रकाराचाही मृत्यू, मृतांची संख्या ९ वर


लखनऊः लखीमपूर खिरी हिंसाचार प्रकरणात केंद्रीय मंत्री अजय मिश्रा टेनी ( lakhimpur kheri violence ) यांचा मुलगा आशिष मिश्रा उर्फ मोनू याच्याविरुद्ध हत्या, सदोष मनुष्यवध, अपघात आणि उपद्रवाच्या कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. या एफआयआरमध्ये केंद्रीय गृह राज्यमंत्री अजय मिश्रा टेनी ( Ajay Kumar Mishra Teni ) यांच्या नावाचाही समावेश असल्याचं काही मीडिया रिपोर्ट्समधून सांगण्यात येतंय. कलम १२० ब अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. गुन्हेगारी कट रचल्याचा आरोपही आहे.

लखीमपूरमधील हिसांचारातील मृतांची संख्या ९ वर

लखमीपूर खिरी जिल्ह्यातील हिंसाचारातील मृतांची संख्या वाढून आज ९ झाली आहे. लखीमपूर खिरीत रविवारी झालेल्या हिंसाचारानंतर स्थानिक पत्रकार रमन कश्याह हे बेपत्ता होते. त्यांचा मृतदेह रुग्णालयाच्या शवागृहात सोमवारी आढळून आला आहे. IANS या संस्थेनेह हे वृत्त दिलं आहे.

दरम्यान, लखीमपूर खिरीतील हिंसाचाराच्या घटनेनंतर तिथे शिघ्र कृती दलाच्या (RAF) दोन कंपन्या तैनात केल्या आहेत. सीआरपीएफच्या RAF तील ३०० जवान तैना करण्यात आले आहेत. पोलिसांनी जिल्ह्यातील सुरक्षा वाढवली आहे. परिस्थिती नियंत्रणात आहे. पण काँग्रेस आणि समाजवादी पक्षाचे अनेक नेते जिल्ह्यात येण्याचा प्रयत्न करत आहेत. यामुळे परिस्थिती आणखी चिघळू नये, याची खबरदारी म्हणून सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे, अशी माहिती पोलिस अधिकाऱ्यांनी दिली.

lakhimpur kheri violence : ममता बॅनर्जींचा भाजपवर निशाणा; म्हणाल्या, ‘यूपीत ‘राम राज्य’ नव्हे, तर ‘किलिंग राज्य”

लखीमपूर खिरीमध्ये एकूण ९ जणांचा हिंसाचारात मृत्यू झाला आहे. यातील ४ जणांचा कारमुळे मृत्यू झाला आहे तर उर्वरित ५ जणांचा हिंसाचारात मृत्यू झाला आहे. केंद्रीय गृह राज्यमंत्री अजय मिश्रा टेनी यांचे पुत्र आशिष मिश्रा यांनी कृषी कायद्यांविरोधात आंदोलन करणाऱ्यांना कारने चिरडल्याचा शेतकऱ्यांवर आरोप आहे. या घटनेंतर फक्त राज्यातच नव्हे तर देशभरात खळबळ उडाली आहे. तर, घटनेळी आपला मुलगा तिथे नव्हता, असा दावा केंद्रीय मंत्री अजय मिश्रा यांनी केला आहे. तसंच त्यांचे पुत्र आशिष मिश्रा यांनीही हाच दावा केला आहे.

lakhimpur kheri : लखीमपूर हिंसाचारप्रकरणी बिहारचे मुख्यमंत्री नितीशकुमार म्हणाले…

मृत शेतकऱ्यांच्या कुटुंबीयांना ४५ लाखांची भरपाई

लखीमपूर खिरीमध्ये मृत्यू झालेल्या ४ शेतकऱ्यांच्या कुटुंबीयांना ४५ लाख रुपयांची भरपाई आणि सरकारी नोकरी दिली जाणार आहे. जखमींना १० लाख रुपये दिले जातील. शेतकऱ्यांच्या तक्रारीच्या आधारे एफआयआर नोंदवला जाईल. हायकोर्टाच्या सेवानिवृत्त न्यायाधीशांमार्फत या प्रकरणाची चौकशी केली जाईल. जिल्ह्यात जमावबंदी लागू असल्याने राजकीय पक्षांच्या नेत्यांना तिथे भेट देण्याची परवानगी नाही. मात्र, शेतकरी संघटनांच्या सदस्यांना परवानगी देण्यात आली आहे, असं उत्तर प्रदेशचे अतिरिक्त पोलिस महासंचालक कायदा आणि सुव्यवस्था प्रशांत कुमार यांनी सांगितलं.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: