डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर फेसबुकने लादलेले निलंबन अद्याप सुरूच

डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर फेसबुकने लादलेले निलंबन अद्याप सुरूच suspension imposed by Facebook on Donald Trump still continues

वॉशिंग्टन – अमेरिकेचे माजी अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर सोशल नेटवर्किंग साइट फेसबुकने लादलेले निलंबन कायम राहील. फेसबुकच्या स्वतंत्र पर्यवेक्षण मंडळाने हा निर्णय घेतला आहे. या मंडळाला असे आढळले की कंपनी योग्य दंड लावण्यात अयशस्वी ठरली. तथापि, मंडळाचे म्हणणे आहे की येत्या सहा महिन्यांत या प्रकरणाचा पुन्हा विचार केला जाईल. या कंपनीच्या पर्यवेक्षण मंडळाचे निर्णय फेसबुकवर बंधनकारक आहेत. या मंडळाने असे म्हटले आहे की डोनाल्ड ट्रम्प यांनी असे वातावरण तयार केले होते ज्यामुळे देशात हिंसाचाराचा गंभीर धोका निर्माण झाला होता.6 जानेवारी रोजी अमेरिकेच्या कॅपिटलमध्ये समर्थकांनी केलेल्या हिंसाचाराचा ट्रम्पच्यावतीने केलेल्या विधानाशी हा संबंध होता. त्याचा आढावा घेतल्यानंतर मंडळाने म्हटले आहे की, “उल्लंघन होत असल्याची तीव्रता आणि हिंसाचाराचा सततचा धोका लक्षात घेता फेसबुकने 6 जानेवारीला डोनाल्ड ट्रम्प यांचे फेसबुक खाते निलंबित करून ते 7 जानेवारीला पुढे वाढवणे योग्य पाऊल आहे.” .

अज्ञात काळासाठी फेसबुकला वापरकर्त्यास व्यासपीठापासून दूर ठेवणे योग्य नाही, असेही पॅनेलने म्हटले आहे.पुढील 6 महिन्यांत याचा आढावा घेतला जाईल.अमेरिकन अध्यक्षपदांच्या निवडणुकीच्या वेळी ट्रम्प यांच्यावर त्यांच्या समर्थकांना भडकावण्याचा आरोप होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: