१७ चेंडूत १३४ धावा; तर झाला असता IPLमध्ये हा चमत्कार


दुबई: क्रिकेटमध्ये अखेरचा चेंडू टाकून पूर्ण होत नाही तोपर्यंत काहीही घडू शकते. यामुळेच आजवर अनेक थरारक सामने चाहत्यांना पाहायला मिळाले आहेत. आयपीएलच्या १४व्या हंगामात प्लेऑफमधील चौथ्या स्थानासाठी मोठी चुरस सुरू आहे. आज आणि उद्या होणाऱ्या चार लढतीत प्लेऑफचा चौथा संघ ठरणार. यासाठी मुंबई इंडियन्स आणि कोलकाता नाईट रायडर्स यांच्यात खरी चुरस आहे. पण पंजाबाला देखील एक छोटीशी संधी होती.

वाचा- मुंबई इंडियन्ससाठी मोठी बातमी; प्ले ऑफमध्ये पोहोचण्यासाठीचे ठरले नवे समीकरण

पंजाबला प्लेऑफमध्ये जाण्याची संधी तेव्हाच होती. जेव्हा आज ते चेन्नई विरुद्ध विजय मिळवतील तर राजस्थान केकेआरवर आणि उद्या हैदराबाद मुंबईवर विजय मिळवेल. यामुळे गुणतक्त्यात मुंबई, केकेआर आणि पंजाबचे समान म्हणजे १२ गुण होतील. याच बरोबर पंजाबला त्याचे नेट रनरेट मुंबई आणि केकेआरपेक्षा अधिक चांगले करण्याची गरज होती.

वाचा- मी राजीनामा देतोय, टी-२० वर्ल्डकपनंतर भारतीय संघासोबत असणार नाही

चेन्नईने पंजाब विरुद्धच्या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करत २० षटाकत ६ बाद १३४ धावा केल्या. पुढील दोन सामन्याचे निकाल पंजाबच्या बाजूने लागतील असे जरी ग्रृहीत धरले तरी या सामन्यात त्यांना विजय मिळून प्ले ऑफमध्ये जाण्यासाठी १७ चेंडूत १३४ धावा करावे लागले असते. क्रिकेटमध्ये कधीही शक्य न होणारे असे आव्हान पंजाबला प्ले ऑफमध्ये पोहोचण्यासाठी लागणार होते.

वाचा- हर्षल पटेलने केली कमाल; बुमराहचा विक्रम मोडला आणि झाला नंबर वन

पंजाबने १७ चेंडूत २६ इतक्या धावा केल्या. पंजाबने प्रत्येक चेंडूवर षटकार मारला असता तरी १७ चेंडूत १०२ धावा झाल्या असत्या. अर्थात ही गोष्ट अशक्यच आहे. चौथ्या स्थानासाठी पंजाब, राजस्थान, कोलकाता आणि मुंबई या चार संघात स्पर्धा होती. पंजाब आणि राजस्थान यांनी गेल्या लढत गमावल्यामुळे त्यांचे आव्हान संपुष्टात आले.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: