आपल्या संपूर्ण दिनक्रमात आपण निसर्गाच्या विरोधात काम करतो – डॉ रेणुका देसाई

आपले पाय ठेवा उबदार, आपले डोके ठेवा थंड,
पोट ठेवा मऊ आणि डॉक्टरांना ठेवा दूर
डॉ रेणुका देसाई

हे आरोग्याचे रहस्य आहे पण आपण हे करू शकतो का… नाही, आपण सकाळची सुरुवात चुकीची करतो. गरम पाण्याने आंघोळ करतो आणि नंतर थंड एअर कंडिशनरमध्ये राहतो. आपल्या संपूर्ण दिनक्रमात आपण निसर्गाच्या विरोधात काम करतो. आपण नेहमी पाय थंड आणि डोके नेहमी गरम ठेवतो. मोबाईल फोन, कॉम्प्युटर, टीव्ही आणि माहित नाही कोणकोणती उपकरणे आपल्या मेंदूला गरम करतात. वेळेवर झोपणे आणि वेळेवर उठणे हा नियम जणू आपण विसरलो आहोत आणि जेव्हा हा विरुद्ध दिनक्रम स्वीकारला जातो तेव्हा काय होते ? आपले शरीर उलटसुलट काम करू लागते. आपण कोणत्या प्रकारच्या आंधळ्यांच्या शर्यतीत धावतो आहोत याची जाणीवही होत नाही.

आरोग्य तज्ञ डॉ.रेणुका देसाई ,यांच्याकडून नँचरोपँथीबद्दल जाणून घेवू , जेव्हा आपण विरुद्ध दिशेने धावतो तेव्हा आपल्या शरीराचे काय होते…

 आम्ही आपली जिज्ञासा पूर्ण करण्याआधी, आमच्या वाचकांना निसर्गोपचार तज्ञ डॉ रेणुका देसाई बद्दल थोडी माहिती देत आहोत जेणेकरून आपल्या वाचकांना हे समजेल की जी वैद्यकीय व्यवस्था जगभरात अवलंबली जात आहे त्याबद्दल योग्य माहिती मिळणार आहे. डॉ. रेणुका देसाई प्रशिक्षित निसर्गोपचार तज्ञ आणि दीर्घकाळ व्यावसायिक डॉक्टर आहेत.डॉ.रेणुका देसाई  यांनी क्वांटम हीलर, ज्योतिषी, रेकी मास्टर, मुनैईकी हीलर, ग्राफॉलॉजिस्ट, साउंड हीलिंग मध्ये तज्ञता प्राप्त केली आहे. आरोग्य आणि जीवनाशी संबंधित योग्य उपाय किंवा वैयक्तिक समस्यांमध्ये कोणत्याही प्रकारचे असंतुलन (समस्या) शोधू शकतात.Appropriate measures related to health and life or personal problems can solve any imbalance (problem))
चला तर मग आपण आपली निरोगी जिज्ञासा शांत करूया आणि डॉ.रेणुकांजी कडून शारीरिक संतुलनाचे रहस्य जाणून घेऊया….

गरम डोक्यामुळे आपली मज्जासंस्था विस्कळीत होते. मज्जातंतूंना विश्रांती मिळत नाही. मेंदू हा आपल्या शरीराचा कंट्रोल टॉवर आहे आणि जेव्हा मेंदूची यंत्रणा विस्कळीत होते, तेव्हा तेथून आलेले आदेश चुकीचे असतील, ज्यामुळे आपले संपूर्ण शरीरात गडबड सुरू होईल .

चला जाणून घेऊ कसे ?

जेव्हा राजा योग्य निर्णय घेऊ शकत नसेल, तर प्रजा ते कसे घेईल ?

आता काय होते की जेव्हा आपणास विश्रांती घेण्याची गरज असते तेव्हा आपण काम करतो आणि जेव्हा आपल्याला काम करावयाचे असते तेव्हा आपण विश्रांती घेतो ! हेच कारण आहे की आपण वेळेवर अन्न खात नाही. रात्री उशिरा अन्न खातो, सकाळी उशिरा उठतो.

निसर्गाने मानवी शरीराची निर्मिती एका नियमाने केली आहे आणि आपण त्याविरुद्ध जगतो आहोत . शरीराला एक निश्चित वेळ असते. कोणता घटक कधी काम करेल आणि कोणता घटक विश्रांती घेईल. म्हणून जेव्हा आपण जेवणाच्या वेळी झोपतो आणि झोपेच्या वेळी खातो तेव्हा शरीराची यंत्रणा विस्कळीत होते आणि येथूनच रोग सुरू होतात.

  जेव्हा मेंदूला विश्रांती मिळत नाही त्यावेळी रक्तदाब (बीपी) वाढतो. जेव्हा चुकीच्या वेळी अन्न खाल्ले जाते तेव्हा पचनसंस्था विस्कळीत होते.  वेळेवर झोप न घेतल्यामुळे मेंदूच्या आजारांना बळी पडावे लागते. उच्च ताण ज्यामुळे रक्ताचा प्रवाह योग्य होत नाही आणि हृदयाचे आरोग्य बिघडते.

नित्यक्रमातही शरीराची फारच कमी हालचाल होते, यामुळे लठ्ठपणा किंवा शरीराचा आकार वाढू लागतो. जेव्हा एखादी सामान्य कार किंवा इतर उपकरणे वापरात नसतात,तेव्हा ती खराब होतात. आपण उपकरणाची काळजी घेतो पण आपल्या शरीराबाबत निष्काळजी असतो.जेव्हा एखादे उपकरण खराब होते तेव्हा ते दुरुस्त केली जातात. जेव्हा शरीर काम करत नाही, आम्ही ते ठीक करत नाही, आम्ही ते शांत करतो.
चला जाणून घेऊ कसे ?

जर शरीर शरीरात हृदय नीट काम करत नसेल तर आपण गोळ्यांची मदत घेतो. आपण आपल्या शरीराकडून जबरदस्तीने काम करून असतो. आपण कधी शरीर समजून घेण्याचा प्रयत्न केला आहे का… नाही !

आपण वाहन पेट्रोलचे आहे की डिझेलचे आहे हे पाहतो, पण कोणते अन्न शरीरासाठी योग्य आहे, हे माहीत नाही ?

आम्ही वेळोवेळी वाहनाची मेंटेनन्स करतो, पण शरीराची का करत नाही ? कारण वाहन विकत घेतले आहे आणि मानवी शरीर निसर्गाने दिलेलं आहे, नाही का ?

तर तुम्हाला मानवी शरीराचे महत्त्व समजले का ? त्यामुळे आतापासून आपल्या शरीराची काळजी घ्या … आपले आरोग्य औषधांशिवाय बनवा ! निसर्गाचा आश्रय घ्या! आजवर झालेल्या सर्व चुका समजून घ्या आणि निसर्गोपचाराची मदत घेऊन आपले आरोग्य सुधारित करा.

निसर्गोपचारात शरीराचा समतोल निर्माण होतो. येथे शरीर पुनर्संचयित करण्यासाठी पंच महाभूतांचे संतुलन होते. पृथ्वी, जल,अग्नी, वायू आणि आकाश या घटकांद्वारे उपचार केले जातात. आपल्या शरीराच्या प्रत्येक भागाचा अभ्यास आणि उपचार केला जातो. आपल्या शरीरातील प्रत्येक घटक संतुलित करणे आवश्यक आहे. ज्या पद्धतीने आपण खातो,आपल्या शरीरातील आकाश घटक कमी होतो. निसर्गोपचारात आकाश घटक वाढला की प्रत्येक घटक संतुलित राहू लागतो.

आता हे कसे शक्य आहे ते समजून घेऊया ?

आधुनिक निसर्गोपचारात शरीराची प्रथम तपासणी केली जाते. मग शरीराचे संतुलन कुठे बिघडले हे कळते. कोणता घटक योग्यरित्या कार्य करत नाही किंवा कोणत्या शिरा अवरोधित आहेत, हे आधुनिक मशीनद्वारे ओळखले जाते.

मग उपचार पद्धती ठरवली जाते.ही थेरपी तीन दिवस (3 days) आहे. दररोज तुम्हाला पाच तास द्यावे लागतील. या तीन दिवसात तुमचे शरीर सुमारे 80% संतुलित होते. नकळत सर्व रोग स्वतःच अदृश्य होतात. त्यानंतर तुम्हाला मानसिक थेरपीचे अनेक अनुभव दिले जातात.

शारीरिक आणि मानसिक थेरपी एक समग्र चिकित्सा आपल्याला एक संपूर्ण नवीन अनुभव देते. तुम्हाला नवीन जीवनाचा अनुभव येईल. तुम्ही तणावमुक्त व्हाल. शरीर हलके वाटेल. शरीर अधिक तरुण दिसते, त्वचा चमकू लागते. हे सर्व फक्त तीन दिवसात शक्य आहे. औषधांशिवाय, कोणत्याही व्यायामाशिवाय किंवा कोणत्याही प्रकारच्या अन्नावर निर्बंध नसताना .

तर तुम्ही काय विचार करत आहात,जागे व्हा आणि निसर्गोपचाराने आपल्या जीवनाची काळजी घ्या.आमची ही थेरपी जगभर गाजत आहे, जगाला या थेरपीचा फायदा होत आहे,आपल्या भारतातील अनेक संस्था या क्षेत्रात खूप चांगले काम करत आहेत, प्रामुख्याने निर्मय आश्रम वाटिका आणि अर्थ आरोग्य वैद्यकीय संस्था.

उपरोक्त थेरपीबद्दल अधिक माहितीसाठी तुम्ही थेट डॉ.रेणुकाजी देसाई यांच्याशी देखील संपर्क साधू शकता. तुम्ही कांदिवली, मुंबई येथील अर्थ आरोग्य चिकित्सालय चालवून असंख्य रुग्णांचे प्राण वाचवत आहात आणि त्यांना गहन वैद्यकीय समस्यांपासून मुक्त करत आहात – यासाठी संपर्क करण्यासाठी, तुम्ही भेट देऊ शकता https://www.aarthaarogya.com किंवा WhatsApp वर संपर्क करा किंवा 8169554915 वर कॉल करा.

Live Sachcha Dost TV

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: