ashok khemka transfer : IAS अधिकारी अशोक खेमकांची पुन्हा बदली, २९ वर्षांत ५४ बदल्या


चंदिगडः १९९१ च्या बॅचचे आयएएस अधिकारी अशोक खेमका यांची ५४ व्या वेळी बदली झाली आहे. हरयाणा सरकारने बदलीचे कारण दिलेले नाही. पण खेमका यांनी डोंगराळ भागातील सुरक्षिततेकडे लक्ष देण्यासाठी सरकारचं अनेकदा लक्ष वेधलं आहे. कदाचित हेच बदलीचं कारण असू शकतं.

हरयाणा सरकारने शुक्रवारी वरिष्ठ IAS अधिकारी अशोक खेमका यांच्या बदलीचे आदेश दिले. ते सध्या पुरातत्त्व, पुरातत्व आणि संग्रहालय विभागात प्रधान सचिव म्हणून कार्यरत होते. आता त्यांची बदली हरयाणाच्या विज्ञान आणि तंत्रज्ञान विभागाचे प्रधान सचिवपदी करण्यात आली आहे. अशोक खेमकांच्या २९ वर्षांच्या कारकीर्दीत ५४ वेळा बदलीला सामोरं जावं लागलं आहे. यापूर्वी IAS खेमका यांची एक वर्ष अकरा महिन्यांपूर्वी बदली करण्यात आली होते.

शिलाकारी, मंगर, कोट, धौज आणि नूरपूर, धुमसापूर आणि गुडगाव या प्रदेशात येणारे पुरातन स्थळ आणि आश्रयस्थान आहेत. याच्या शोधावर खेमका यांनी सरकारचं लक्ष वेधलं होतं. रोझका-गुर्जर आणि कोटवर व्यावसायिकांचा डोळा आहे. तर दमदमा, धौज आणि शिलाकारीमध्ये खाण कंपन्याची नजर आहे, असं अधिकारी खेमका म्हणाले होते.

covid vaccination drive : ‘करोनावरील लसीकरण मोहीमेचे यश हे आरोग्य कर्मचारी आणि जनतेचे’

जर PLPA कायद्याच्या कलम ४,५ अंतर्गत येणारे डोंगर, जंगलं आणि अरवलीची शेती असलेले क्षेत्राचा कलम ४ च्या अधिसूचनेत समावेश नसेल तर खासगी व्यावसायिक आणि खाणींवर अतिक्रमण होईल. यामुळे सार्वजनिक हितासाठी पुरातन स्थळं आणि आश्रयस्थानांचं नैसर्गिक संरक्षण करणं शक्य होणार नाही. एनसीआर क्षेत्रातील व्यावसायिक हितसंबंध अरावलींचा अकाली विनाश करतील, असा इशारा आयएसएस अधिकारी अशोक खेमका यांनी हरयाणा सरकारला दिला होता.

covid 19 india : खबरदारी घ्या! नवा वेरियंट डेल्टा पेक्षाही अधिक घातक, भारतात आढळले ७ रुग्णSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: