मित्र-मैत्रिणींची दिवाळी करा खास; FD पेक्षा जास्त परतावा देणारा फंड करा गिफ्ट


हायलाइट्स:

  • दिवाळीचा सण जवळ आला आहे.
  • मित्र-मैत्रिणी, नातेवाईक यांना भेटवस्तू पाठविण्याची लगबग सुरू झाली आहे
  • तुम्ही कोणत्याही म्युच्युअल फंडात गुंतवणूक ती भेटवस्तू म्हणून देऊ शकता.

मुंबई : दिवाळीचा सण जवळ आला आहे. त्यामुळे मित्र-मैत्रिणी, नातेवाईक यांना भेटवस्तू पाठविण्याची लगबग सुरू झाली आहे. मिठाई, कपडे या ठरलेल्या भेटवस्तूंपेक्षा हटके काहीतरी देण्याचा जर तुम्ही विचार करत असाल, तर ही बातमी नक्की वाचा. तुम्ही कोणत्याही म्युच्युअल फंडात गुंतवणूक करून तुमच्या मित्र, नातेवाईक किंवा कुटुंबातील सदस्याच्या नावाने भेटवस्तू देऊ शकता. या म्युच्यअल फंडाचं नाव आहे मिरे अॅसेट इमर्जिंग ब्लूचिप फंड. गेल्या एका वर्षातील सर्वोत्तम कामगिरी करणाऱ्या फंडांपैकी हा एक फंड आहे.

प्रतीक्षा संपली! दशकातील सर्वात मोठ्या IPO ची थोड्याच वेळात घोषणा होणार
गेल्या वर्षी दिला ७० टक्के परतावा
या फंडाने गेल्या वर्षभरात ७० टक्के परतावा दिला आहे. तज्ज्ञांच्या मते हा परतावा खूप चांगला आहे. समजा तुम्ही या फंडात एक लाख रुपये गुंतवले आहेत. तर गेल्या तीन वर्षांत ती वाढून २.२६ लाख रुपये झाली आहे. याशिवाय, जर तुम्ही दरमहा १०,००० रुपयांची एसआयपी केली असती, तर गेल्या तीन वर्षांत तुमचे पैसे ६.२१ लाख रुपये झाले असते. हा फंड १ जानेवारी २०१३ रोजी सुरू करण्यात आला. त्याचा आठ वर्षांचा ट्रॅकिंग इतिहास आहे. लॉन्च झाल्यापासून फंडाने २६.१५ टक्के परतावा दिला आहे.

सरकारची योजना; रेशन दुकानांवर मिळेल एलपीजी सिलिंडर, होईल असा फायदा
तज्ज्ञांच्या मते, या फंडात तुम्ही पैसे गुंतविल्यानंतर तुमचे पैसे २.७ वर्षांत दुप्पट झाले. हा निधी एफडी (FD) पेक्षा जास्त आहे. मुदत ठेवींच्या तुलनेत निम्म्याहून कमी वेळेत पैसे दुप्पट होतील. त्या तुलनेत, सध्या एफडीमध्ये गुंतवणूक केल्यास तुमचे पैसे १० वर्षांत दुप्पट होतात. एफडीवरील गुंतवणुकीवरही कर लागतो, पण या फंडात पैसे गुंतवल्यावर तुम्हाला कोणताही कर भरावा लागणार नाही.

इंधन दरवाढ नॉनस्टॉप ! मुंबईत पेट्रोल-डिझेलच्या किंमतींनी केला नवा रेकाॅर्ड
२१,२०० कोटी रुपयांची मालमत्ता
फक्त रु. १०९ प्रति युनिटमध्ये खरेदी करून तुम्हाला उत्तम परतावा मिळू शकतो. ७ वर्षे, ५ वर्षे आणि ३ वर्षांच्या श्रेणीमध्ये हा फंड इतरांपेक्षा चांगला परतावा देत असून सध्या पहिल्या क्रमांकावर आहे. हा एक अतिशय लोकप्रिय फंड आहे. यामध्ये अनेक गुंतवणूकदारांनी पैसा लावला आहे. त्याची मालमत्ता २१,२०० कोटी रुपये आहे. हा खूप मोठा निधी आहे. तज्ज्ञांच्या मते, देशातील अव्वल १० इक्विटी डायवर्सिफाइड स्कीम्समध्ये त्याचा समावेश होतो.

म्युच्युअल फंड गुंतवणूक; पोर्टफोलिओमध्ये मल्टी असेट फंड का असावा? जाणून घ्या
या फंडाच्या टॉप होल्डिंग्समध्ये एचडीएफसी बँक, आयसीआयसीआय बँक, अॅक्सिस बँक, इन्फोसिस, स्टेट बँक ऑफ इंडिया, भारती एअरटेल, व्होल्टास, जेके सिमेंट, गुजरात स्टेट पॅट्रोनेट यांचा समावेश आहे. याचा अर्थ असा की, या फंडाच्या टॉप होल्डिंगमध्ये समाविष्ट असलेली सर्व नावे ही मोठी आहेत.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: