by election results assam : ‘हा काही सामन्य विजय नाही..’, आसामच्या मुख्यमंत्र्यांचं मोठं वक्तव्य


भुवनेश्वरः हिमाचल प्रदेशात पोटनिवडणुकीत भाजपचा मोठा पराभव झाला. दुसरीकडे, आसाममध्ये भाजपचा मोठा विजय झाला आहे. भाजप आणि मित्र पक्षांनी पोटनिवडणुकीत सर्वच्या सर्व ५ जागा जिंकत विरोधकांना धक्का दिला आहे.

भारतीय जनता पक्ष आता राष्ट्रीय पक्ष आहे. भाजप आता केवळ ५-६ राज्यांपुरता मर्यादित राहिलेला नाही. कोणत्याही राज्यातून निवडणूक जिंकण्याची क्षमता भाजपमध्ये आहे, असं आसामचे मुख्यमंत्री हिमंत सरमा म्हणाले.
shiv sena wins dadra and nagar haveli bypoll : भाजपचा धुव्वा! दादरा आणि नगर हवेलीत शिवसेनेचा भगवा फडकला, कलाबेन डेल

विधानसभेच्या पोटनिवडणुकीत आम्ही सर्व ५ जागा मोठ्या फरकाने जिंकल्या आहेत. आसाममधील पोटनिवडणुकीत आजचा विजय हा सामान्य, विजय नाही. कारण प्रत्येक जागेवर आम्ही सार्वत्रिक निवडणुकांपेक्षा अधिक मतांच्या फरकांनी जिंकलो आहे. हा विजय पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वात राज्यातील विकासाचा विजय आहे, असं मुख्यमंत्री सरमा म्हणाले.

himachal pradesh bypoll result : हिमाचलमध्ये पोटनिवडणुकीत भाजपला झटका! चारही जागांवर काँ

आसाममध्ये सत्ताधारी भाजप आणि मित्र पक्ष यूपीपीएलने राज्यातील विधानसभा पोटनिवडणुकीतील सर्व ५ जागा जिंकल्या आहेत. आसाममधील थोवरा, गोसाईगाव, तमूलपूर, भबानीपूर आणि मरियानी या विधानसभेच्या ५ जागांसाठी पोटनिवडणूक झाली यातील. थोवरा, भबानीपूर आणि मरियानी या तीन जागांवर भाजप उमेदवारांचा विजय झाला. तर गोसाईगाव आणि तमूलपूर मतदारसंघात भाजपचा मित्रपक्ष असलेल्या UPPL चे उमेदवार विजयी झाले.

bypoll results 2021 : ‘जनतेचा मूड बदलतोय…..’, पोटनिवडणुकीत भाजपच्या पराभवावर बोलली काँग्रेसSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: