क्रिकेटमध्ये नवा इतिहास घडला; कोणी विचार देखील केला नव्हता की ‘हा’ संघ वेस्ट इंडिजवर विजय मिळवेल


किंग्सटन: वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर गेलेल्या आयरर्लंड संघाने इतिहास घडवला. रविवारी किंग्सटन येथे झालेल्या तिसऱ्या वनडे सामन्यात त्यांनी यजमान वेस्ट इंडिजचा २ विकेटनी पराभव केला. या विजयासह त्यांनी मालिका देखील २-१ने जिंकली. अँडी मॅकब्रायनने चार विकेटसह अर्धशतकी खेळी केली.

वाचा- राजीनाम्यानंतर BCCIची मोठी ऑफर विराटने नाकारली; म्हणाला, काही फरक पडत नाही

आयसीसीच्या पूर्णवेळ देशाच्या विरुद्ध परदेशात विजय मिळवण्याची आयरर्लंड संघाची ही पहिलीच वेळ आहे. तर पूर्ण वेळ सदस्य असलेल्या देशाविरुद्ध मिळवलेला हा त्यांचा दुसरा विजय आहे. २०१९ साली त्यांनी झिम्बाब्वेविरुद्ध मालिका जिंकली होती.

वाचा- विराटने अहंकार सोडावा, एक फलंदाज म्हणून त्याला…; विश्वचषक विजेत्या कर्णधाराचे खळबळजनक वक्तव्य

टॉस गमावलेल्या वेस्ट इंडिजचा डाव ४४.४ षटकात फक्त २१२ धावा संपुष्टात आला. विकेटकीपर आणि फलंदाज शाई होपने ३९ चेंडूत ५३ धावा केल्या. तर अनुभवी जेसन होल्डरने ४४ धावा केल्या. मॅकब्रायने चार तर क्रेगने तीन विकेट घेतल्या. उत्तरादाखल आयरर्लंडने ४४.५ षटाकत ८ विकेटच्या बदल्यात २१४ धावा केल्या. मॅकब्रायनने १०० चेंडूत ६ चौकार आणि १ षटकारांच्या मदतीने ५९ धावा केल्या. हॅरी टॅक्टरने ५२ तर पॉल स्टर्लिंगने ४४ धावांचे योगदान दिले.

वाचा- BCCIमधील ‘शाहजाद्यां’मुळे विराटचा राजीनामा

या मालिकेत आयरर्लंडने पहिली लढत गमावली होती. त्यानंतर दोन लढतीत विजय मिळवून विजय साकारला. पहिल्या वनडेत वेस्ट इंडिजने २४ धावांनी विजय मिळवला होता. दुसरी लढत आयरर्लंडने डकवर्थ लुईस नियमानुसार पाच विकेटनी जिंकला होता.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: