कारगिलमध्येही अत्याधुनिक क्रीडा प्रशिक्षण केंद्र, केंद्रीय मंत्र्यांची घोषणा


वृत्तसंस्था, नवी दिल्ली

भारतीय क्रीडा प्राधीकरणाने कारगिलमधील क्रीडा प्रशिक्षण सुविधा अद्यावत करण्याचा निर्णय घेतला आहे. केंद्रीय क्रीडा मंत्री अनुराग ठाकूर यांनी ही घोषणा केली.

या प्राधीकरणाच्या ५५ व्या वार्षिक सभेत कारगील येथील क्रीडा प्राधीकरण प्रशिक्षण केंद्र अद्यावत करण्याचे ठरले आहे. तेथील बहुद्देशीय सभागृह, क्रीडापटूंचे हॉस्टेल अत्याधुनिक करतानाच तिरंदाजी, फुटबॉल, बास्केटबॉलसाठी अत्याधुनिक सुविधा उपलब्ध करुन देण्याचा निर्णय झाला असल्याचे ट्वीट ठाकूर यांनी केले.

punjab congress : पंजाबमधील चन्नी सरकार धोक्यात? काँग्रेस आमदारांनीच केली विश्वासदर्शक ठरावाची मागणी
kanhaiya kumar : कन्हय्या कुमारनी भाकपा का सोडली? डी. राजांनी सांगितलं

दरम्यान, आंतरराष्ट्रीय क्रीडा स्पर्धेतील कामगिरी ऊंचावण्यासाठी भारतीय खेळाडूंना अद्यावत प्रशिक्षणांची साथ मिळणार आहे. त्यासाठी प्राधीकरण क्रीडा शास्त्रातील तज्ज्ञांसह, हाय परफॉर्मन्स मार्गदर्शक, विश्लेषकांसह अन्य क्षेत्रातील विशेषज्ञांची नियुक्ती करणार आहे. एकंदर तीनशे जणांची लवकरच नियुक्ती होईल, असेही ठाकूर म्हणाले.

विविध आंतरराष्ट्रीय क्रीडा स्पर्धांसाठी प्रशिक्षण शिबिरांचे संयोजन क्रीडा प्राधीकरण करीत असते. तेच भारतीय खेळाडूंच्या आंतरराष्ट्रीय स्पर्धा सहभागास आर्थिक साह्यही करतात. क्रीडा प्राधीकरण तसेच टार्गेट ऑलिम्पिक पोडियम योजनेची नव्याने रचना करण्याबाबत विचार झाला. त्यात क्रीडा शास्त्रास महत्त्व देण्याचे ठरले. त्यानुसार १३८ हाय परफॉर्मन्स मार्गदर्शक, २३ हाय परफॉर्मन्स संचालक, २३ खेळाविषयक तज्ज्ञ असलेले डॉक्टर, ९३ फिझिओ आणि १०४ मसाजर यांची नियुक्ती करण्याचा निर्णय झाला. याशिवाय काही महिन्यात ५० अतिरिक्त हाय परफॉर्मन्स मार्गदर्शक नियुक्त होतील. त्याचबरोबर स्ट्रेंथ आणि कडिंशनिंग एक्सपर्ट, मानसोपचार तज्ज्ञ, व्हिडिओ विश्लेषकांचीही नियुक्ती होईल. क्रीडा विकासासह अनेक विभाग नव्यान सुरू करण्यात येतील. या बैठकीस भारतीय ऑलिंपिक संघटनेचे सचिव राजीव मेहता तसेच बाईचुंग भुटिया, तृप्ती मुरगुंडे, कमलेश मेहता यासह अनेक माजी खेळाडू उपस्थित होते.

पत्नीला आत्महत्येसाठी प्रवृत्त करणारे अप्राकृतिक संबंध क्रूर गुन्हा : सर्वोच्च न्यायालय
Indian Army: ​उरीमध्ये पाकिस्तानी दहशतवादी जिवंत सुरक्षादलाच्या हाती, १९ वर्षीय बाबर पाकिस्तानी नागरिकSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: