मस्साजोग गावचे सरपंच संतोष देशमुख यांच्या हत्या प्रकरणात अटक करण्यात आलेल्या वाल्मिकी कराडबाबत निलंबित पोलीस अधिकारी रणजित कासले यांनी मोठा खुलासा केला आहे. त्याने म्हटले आहे की त्याला कराडला ठार मारण्यासाठी त्याला 10 कोटी रुपयांची ऑफर देण्यात आल्याचे निलंबित पोलीस अधिकारी रणजित कासले यांनी सांगितले.
ALSO READ: नागपूर शिक्षक भरती घोटाळा प्रकरणात मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी घेतला कडक निर्णय
कासले यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, काही लोकांनी त्याला कराडेचा एन्काउंटर करण्याची ऑफर त्यांना दिली. याचा उल्लेख त्यांनी स्टेशन डायरीत केला आहे. त्यांनी सांगितले की ही ऑफर फक्त वाल्मिकी कराडसाठी होती आणि त्यांना निलंबित करण्यापूर्वी ती देण्यात आली होती. “मी नकार दिला, कारण मी असे पाप करू शकत नाही,” कासले म्हणाले.
देशमुख हत्येचा खटला वेगाने वाढल्यानंतर, बीडमध्ये गुन्हेगारीला प्रोत्साहन दिल्याबद्दल ज्या पोलिस अधिकाऱ्यांवर कारवाई करण्यात आली आहे, त्यात बीडचे सायबर पोलिस अधिकारी कासले यांचाही समावेश आहे.
कराडच्या बनावट चकमकीसाठी त्यांना 5-10 कोटी ते 50 कोटी रुपयांची ऑफर देण्यात येत होती, असा दावा कासले यांनी केला आहे. त्यांनी या संदर्भात एक व्हिडिओ बनवून सोशल मीडियावर शेअर केला आहे, ज्यामुळे बीडमध्ये पुन्हा एकदा दहशतीचे वातावरण आहे.
ALSO READ: नागपूर हिंसाचारामागे सत्ताधारी लोक आहेत', विजय वडेट्टीवार यांचा भाजपवर आरोप
कासले यांच्या दाव्यांबद्दल विचारले असता, बीड पोलिसांच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, या सर्व गोष्टी निराधार आहेत. ते म्हणाले, “कासले यांनी त्यांच्या बोलण्यामागे पुरावे द्यावेत. ते जे काही करत आहेत ते कामाच्या नीतिमत्तेनुसार नाही.” पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, कासले यांना आधीच निलंबित करण्यात आले आहे आणि त्यांच्याविरुद्ध प्राथमिक चौकशी सुरू आहे. पोलिसांनी कासले यांना नोटीस पाठवली आहे, पण त्यांनी ती अद्याप स्वीकारलेली नाही
Edited By – Priya Dixit
Discover more from Dnyan pravah news
Subscribe to get the latest posts sent to your email.