शेतकर्‍यांची ऊस बिले त्वरीत द्या – बळीराजा शेतकरी संघटनेच्या वतीने मागणी

शेतकर्‍यांची ऊस बिले त्वरीत द्या – बळीराजा शेतकरी संघटनेच्यावतीने मागणी Pay cane bills of the farmers immediately – demand on behalf of Baliraja Shetkari Sanghtna

पंढरपूर – कर्मयोगी शंकररावजी पाटील सहकारी साखर कारखाना लि.(बिजवडी) ,तालुका इंदापूर कारखान्याने गाळप हंगाम 2020- 21 मध्ये गाळप केलेल्या उसाचे बिल अद्यापपर्यंत शेतकऱ्यांना दिलेले नाही. त्यामुळे बळीराजा शेतकरी संघटनेचेवतीने दि 9 जुलै 2021रोजी कारखाना प्रशासन व तहसीलदार यांना ठिय्या आंदोलना इशारा देण्यात आला होता .त्यामुळे तहसीलदार, कारखाना प्रशासन व बळीराजाचे पदाधिकारी यांच्या बैठकीमध्ये चर्चेतून मार्ग काढण्यासाठी कर्मयोगी कारखान्याचे कार्यकारी संचालक देवराव लोकरे यांनी सदरची सर्व ऊस बिले, पुरवठादार व शेतकरी यांच्या खात्यावर 31 जुलै पर्यंत वर्ग करीत आहोत असे आश्वासन दिले त्यामुळे आजचे 22 जुलै चे हे आंदोलन ठिय्या आंदोलन तात्पुरत्या स्वरूपात स्थगित करण्यात येत आहे असे बळीराजा शेतकरी संघटनेचे सोलापूर जिल्हाध्यक्ष ज्ञानेश्वर जवळेकर ,उपाध्यक्ष रामदास खराडे यांनी सांगितले.

कोरोना महामारीमुळे शेतकऱ्याला कुठल्या पिकाला दर नसल्यामुळे शेतकरी हा पूर्णतः कोलमडून पडला आहे. शेतकरी बांधवांना ऊर्जा देण्यासाठी तळहाताच्या फोडाप्रमाणे सांभाळलेल्या उसाचे हक्काचे बिल पाच ते सहा महिने कारखाना बंद होऊन सुद्धा मिळत नसेल तर शेतकऱ्यांवर हा अन्याय आहे .कारखान्याचे चेअरमन व संचालक मंडळ यांनी शेतकऱ्यांचा त्यांना हक्कांचे पैसे द्यावेत.
-जिल्हाध्यक्ष ज्ञानेश्वर जवळेकर

 यावेळी कारखाना प्रशासनाचे सतीश चव्हाण तसेच बळीराजा शेतकरी संघटनेचे जिल्हा उपाध्यक्ष रामदास खराडे, शिवसेना माढा तालुका उपाध्यक्ष संतोष ढवळे, भाजप माढा तालुका उपाध्यक्ष मगनदास महाडिक,संघटक विठ्ठल मस्के , महादेव मदने,शिवाजी येवले पाटील टेंभुर्णी, अविनाश चोपडे, सोमनाथ चोपडे,विकास खराडे नगोर्लो, संतोष भानवसे सह ऊस उत्पादक शेतकरी उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: