झाले मोकळे आकाश! देशांतर्गत विमान सेवेबाबत केंद्र सरकारने घेतला मोठा निर्णय


हायलाइट्स:

  • येत्या १८ ऑक्टोबरपासून देशांतर्गत विमाने पूर्ण आसन क्षमतेने सेवा देतील
  • नागरी हवाई वाहतूक मंत्रालयाने केली मोठी घोषणा
  • करोना साथीला रोखण्यासाठी मार्च २०२० पासून देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय विमान सेवा खंडीत होती.

नवी दिल्ली : विमान प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांसाठी एक खुशखबर आहे. करोना संकटात देशांतर्गत विमान सेवेवरील आसन क्षमेतच्या मर्यादा अखेर आज मंगळवारी केंद्र सरकारने काढून टाकल्या आहेत. येत्या १८ ऑक्टोबरपासून देशांतर्गत विमाने पूर्ण आसन क्षमतेने सेवा देतील, असे नागरी हवाई वाहतूक मंत्रालयाने जाहीर केले. दरम्यान, आसन क्षमता वाढल्याने तिकीट दर कमी होण्याची शक्यता आहे.

सोने महागले ; आज कमॉडिटी बाजारात झाली मोठी वाढ , चांदीपण वधारली
विमान कंपन्यांना करोना पूर्व परिस्थितीप्रमाणे तसेच मागणीनुसार सेवा देता येईल, असे मंत्रालयाने म्हटलं आहे. त्यामुळे हिवाळी हंगामात विमान कंपन्यांना पूर्ण आसन क्षमतेने सेवा देण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. दरम्यान, पूर्ण आसन क्षमतेला परवानगी दिली असली तरी तूर्त विमानात खानपान सेवेवरील निर्बंध कायम आहेत. तसेच अवास्तव भाडेवाढीवर देखील सरकारने नियंत्रण राहील.

सेन्सेक्स-निफ्टी तेजीत ; कोळसा टंचाईने ऊर्जा कंपन्यांचे शेअर वधारले
विमानतळांवर प्रवाशांना करोना नियमांचे पालन करावे लागेल. दोन तासांच्या प्रवासात खानपान सेवा देता येणार नाही तसेच किमान आणि कमाल भाडे यावर सरकारचे नियंत्रण असेल, मंत्रालयाने म्हटलं आहे. सध्यस्थितीचा आढावा घेतल्यानंतर राष्ट्रीय स्तरावरील विमान सेवा पूर्वीप्रमाणे १८ ऑक्टोबर २०२१ पासून पूर्ण क्षमेतेने सुरु करण्यास परवानगी देण्यात आल्याचे सरकारने जारी केलेल्या अधिसूचनेत म्हटलं आहे.

एका वर्षात ९९.६८ टक्के रिटर्न; आयसीआयसीआय प्रुडेन्शिअलच्या ‘या’ फंडाची दमदार कामगिरी
करोनाच्या निर्बंधांमुळे सध्या विमाने एकूण क्षमतेच्या ६० टक्के आसन क्षमेतेने सेवा देत आहेत. गेल्या वर्षीच्या तुलनेत त्यात २१ टक्के वाढ झाली आहे. करोना संकटात खंडीत असलेली विमान सेवा २५ मे २०२० पासून सुरु करण्यात आली होती. मात्र त्यात मर्यादित प्रवासी संख्या आणि करोनाविषयक इतर निर्बंध लादण्यात आले होते.

वाचा : ‘आकाशी’ झेप घे रे…! एका भेटीनंतर चक्र फिरली, झुनझुनवालांच्या विमान कंपनीला केंद्राचा ग्रीन सिग्नलSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: