अपयशी ठरूनही रहाणे आणि पुजारा हे संघात कायम का आहेत, विराट कोहलीने केला मोठा खुलासा


INDvsSA : केपटाऊन : दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर झालेल्या कसोटी मालिकेदरम्यान भारतीय संघाची फलंदाजी हा चर्चेचा विषय ठरली. तीनही सामन्यात भारतीय खेळाडूंनी फलंदाजीत निराशा केली. कदाचित त्यामुळेच फलंदाजांची सुमार कामगिरी ही टीम इंडियाच्या पराभवाचे कारणही ठरली असावी. चेतेश्वर पुजारा आणि अजिंक्य रहाणे मधल्या फळीत आपले योगदान देऊ शकले नाहीत. त्यांच्या भवितव्याबाबत प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहेत. या पार्श्वभूमीवर भारतीय कर्णधार विराट कोहलीने त्यांच्याबाबत काहीही बोलण्यास नकार दिला, पण त्यांना पाठिंबा असल्याचेही सांगितले.

केपटाऊन कसोटी सामना संपल्यानंतर विराट कोहली म्हणाला की, ‘आपल्याला फलंदाजीमध्ये सुधारणा कराव्या लागतील, त्यातून कोणीही पळून जाऊ शकत नाही. रहाणे आणि पुजाराच्या प्रश्नावर उत्तर देण्यासाठी मी इथे बसून काहीही बोलू शकत नाही. तुम्हाला निवडकर्त्यांशी बोलावे लागेल. त्यांच्या मनात काय आहे ते पाहावे लागेल, ते माझे काम नाही.’

कोहली पुढे म्हणाला की, ‘पुजारा आणि रहाणे हे खेळाडू ज्या प्रकारचे आहेत आणि त्यांनी गेल्या काही वर्षांत कसोटी क्रिकेटमध्ये जे काही केले आहे, यासाठी मी त्यांना पाठीशी घालत राहीन, असे मी याआधीही म्हटले आहे. त्यांनी नाजूक परिस्थितीत चांगली कामगिरी केली आहे, तुम्ही दुसऱ्या कसोटीच्या दुसऱ्या डावात त्यांनी केलेली महत्त्वपूर्ण भागीदारी पाहू शकता. त्यामुळे आपल्याला तेवढी धावसंख्या उभारता आली. तेवढ्या धावसंख्येच्या जीवावर आपण लढू शकलो.’

विशेष गोष्ट म्हणजे, पुजारा आणि रहाणेची कामगिरी दक्षिण आफ्रिकेत फारशी चांगली झालेली नाही. तीन कसोटी सामन्यांत ते फार काही करू शकले नाहीत. भारतीय संघाला मधल्या फळीतील इतर फलंदाजांचे सहकार्य हवे होते, पण तसे झाले नाही. यानंतर चाहत्यांनी संताप व्यक्त करत दोघांनाही संघात ठेवण्याबाबत प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. यात काही माजी खेळाडूंचाही समावेश होता. तिसऱ्या कसोटीत पुजारा आणि रहाणे यांनी निराशाजनक कामगिरी केल्याचे पाहायला मिळाले, त्यामुळे आता पुढच्या सामन्यात या दोघांना संधी मिळणार की नाही, याची उत्सुकता सर्वांनाच असेल.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: