IRCTCच्या शेअर्सची पडझड सुरूच; तज्ज्ञांनी दिला महत्वाचा सल्ला


नवी दिल्ली : आयआरसीटीसी (IRCTC) च्या शेअरमध्ये मोठी घट झाली आहे. बुधवारी (२० ऑक्टोबर) सुरवातीच्या व्यापारात स्टॉक १५ टक्क्यांनी घसरला आणि किंमत ४५५८.५५ रुपयांवर आली. एक दिवस अगोदर म्हणजे मंगळवारी (१९ ऑक्टोबर) आयआरसीटीसीच्या स्टॉकमध्ये ट्रेडिंगच्या सुरुवातीला जोरदार तेजी होती आणि ती ६३९६.३० रुपयांच्या पातळीवर पोहोचली होती.

यासह, आयआरसीटीसीचे मार्केट कॅप १ लाख कोटी रुपयांच्या पुढे गेले होते, पण शेअर बाजारातील व्यवहार बंद झाल्यानंतर IRCTC सुमारे १५ टक्क्यांनी म्हणजे सुमारे १४०० रुपयांनी घसरून ४९९६.०५ रुपयांवर आला.

F&O वर बंदी
आयआरसीटीसीचे शेअर्स नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज (एनएसई) च्या फ्युचर्स आणि पर्यायांच्या बंद सूचीमध्ये गेले आहेत. मंगळवारी आयआरसीटीसीच्या शेअर्समध्ये वाढ झाल्यानंतर मार्केट कॅप १ लाख कोटी रुपयांच्या पुढे गेलेली ती दहावी सरकारी कंपनी बनली आहे.

फ्युचर्सवर बंदी
नॅशनल स्टॉक एक्सचेंजच्या मते, आयआरसीटीसीच्या शेअर्सवर फ्युचर्स आणि ऑप्शन्स सेगमेंटमध्ये बंदी घालण्यात आली होती, कारण बाजारपेठ मर्यादेनुसार ९५ टक्क्यांची मर्यादा ओलांडली होती.

IRCTC बाबत महत्वाचा सल्ला?
प्रॉफिटमार्ट सिक्युरिटीजचे संशोधन प्रमुख अविनाश गोरक्षकर म्हणाले, “गेल्या एक महिन्यात आयआरसीटीसीच्या शेअर्समध्ये खूप वाढ झाली आहे आणि यामुळे नफा-बुकिंगची अटकळ होती. बहुसंख्य हिस्सा भारत सरकारकडे आहे. याचा अर्थ असा नाही की, गुंतवणूकदारांनी आयआरसीटीसीचा स्टॉक कमकुवत झाल्यावर खरेदी करावा.”

IRCTC चे शेअर्स आणखी घसरतील?
आयआरसीटीसीचे शेअर्स येत्या काही दिवसांसाठी कमकुवत राहतील, अशी अपेक्षा आहे. शेअर बाजारातील हालचालींमुळे आयआरसीटीसीच्या शेअर्समध्ये आणखी कमकुवतपणा येऊ शकतो. आर्थिक वर्ष २०२१ च्या दुसऱ्या तिमाहीचे निकाल येणे बाकी आहे आणि त्यानुसार, IRCTC च्या शेअर्समध्ये आणखी कमकुवतपणा दिसून येऊ शकतो.

आता IRCTC खरेदी करू नका
चॉईस ब्रोकिंगचे ईडी, सुमित बागडिया म्हणाले, “जर आपण टेक्निकल चार्ट बघितले, तर आयआरसीटीसीचे शेअर्स कमकुवत दिसत आहेत. आयआरसीटीसीच्या शेअरला ५००० स्तरावर (लेव्हल) मजबूत आधार दिसत आहे आणि तो स्तर तुटल्यानंतर तो आणखी कमकुवत होऊ शकतो.”Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: