घर खरेदीची सुवर्णसंधी; ‘या’ सरकारी बँंकेने गृहकर्ज केले स्वस्त, या दराने मिळेल कर्ज


हायलाइट्स:

  • युनियन बँक ऑफ इंडियाने गृहकर्जाच्या व्याजदरात ०.४० टक्क्यांनी कपात केली आहे.
  • बँकेने आपल्या गृहकर्जावरील व्याजदर ६.४० टक्क्यांपर्यंत कमी केले आहेत.
  • यापूर्वी हा दर ६.८० टक्के होता. २७ ऑक्टोबरपासून हे नवीन दर लागू होणार आहेत.

नवी दिल्ली : सार्वजनिक क्षेत्रातील युनियन बँक ऑफ इंडियाने या दिवाळीत घर खरेदीदारांना बंपर ऑफर दिली आहे. युनियन बँक ऑफ इंडियाने गृहकर्जाच्या व्याजदरात ०.४० टक्क्यांनी कपात केली आहे. बँकेने आपल्या गृहकर्जावरील व्याजदर ६.४० टक्क्यांपर्यंत कमी केले आहेत. यापूर्वी हा दर ६.८० टक्के होता. २७ ऑक्टोबरपासून हे नवीन दर लागू होणार आहेत.

पॉलिसी बझारचा आयपीओ ; १ नोव्हेंबरला खुला होणार इश्यू, जाणून घ्या अधिक माहिती
बँकेने सांगितले की, “सणासुदीच्या काळातील या ऑफरचा ग्राहकांना फायदा होईल, कारण घर खरेदीची मागणी वाढत असल्याचे चित्र दिसत आहे.” या कमी व्याजदरामुळे युनियन बँक ऑफ इंडियाचा गृहकर्ज दर हा सध्याचा सर्वात स्पर्धात्मक आहे.

नवीन आणि जुन्या ग्राहकांना होणार फायदा
युनियन बँक ऑफ इंडियाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, गृहकर्जावरील व्याज दर आता ६.४० टक्क्यांपासून सुरू होईल. बँकेसाठी हा आतापर्यंतचा सर्वात कमी गृहकर्ज दर आहे. नवीन कर्जासाठी अर्ज करणाऱ्या ग्राहकांव्यतिरिक्त, जुन्या कर्जाचे हस्तांतरण करणाऱ्या ग्राहकांनाही लाभ मिळेल.

पैसे कमविण्याची संधी; आठवडाभरात दोन आयपीओ खुले होणार, कोणते ते जाणून घ्या
सर्वात कमी व्याज दर
गृहकर्जासाठी ६.४० टक्के व्याजदर सर्व बँकांमध्ये सर्वात कमी आहे. आतापर्यंत बँक ऑफ बडोदा आणि बँक ऑफ इंडियाने सणासुदीच्या हंगामात ६.५० टक्के व्याजदरासह गृहकर्जाच्या ऑफर दिल्या आहेत.

ऐन दिवाळीत महागाईचा आगडोंब ; दोन दिवसांनंतर पुन्हा पेट्रोल-डिझेल महागले
या बँकाही ऑफर देत आहेत
सणासुदीचा हंगाम सुरू झाल्याने आणि ग्राहकांना घर खरेदीसाठी अधिक परवडेल, अशा पद्धतीने बँकांनी व्याजदरात कपात केली आहे. देशातील मोठ्या बँकांपैकी स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI), आयसीआयसीआय (ICICI) बँक, पंजाब नॅशनल बँक, कोटक महिंद्रा बँक, एचएसबीसी (HSBC), बँक ऑफ बडोदा, कॅनरा बँक, येस बँक या गृहकर्जावर आकर्षक ऑफर देत आहेत. या सर्व बँका गृहकर्जाच्या व्याजदरात भरीव सूट देत आहेत.

पहिल्यांदाच एसबीआय (SBI)ने क्रेडिट स्कोर लिंक्ड होम लोन जाहीर केले आहे, जे ६.७० टक्के दराने दिले जात आहे. कर्जाची रक्कम कितीही असो, व्याज दर ६.७० टक्के निश्चित करण्यात आला आहे. यापूर्वी ७५ लाखांपेक्षा जास्त गृहकर्ज घेतलेल्या ग्राहकांना ७.१५ टक्के व्याज द्यावे लागत होते. आता हेच व्याज ६.७० टक्के झाले आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: