ममता कुलकर्णी महामंडलेश्वर नियुक्तीला विरोध निर्णय करणाऱ्या हिमांगी सखीवर प्राणघातक हल्ला

[ad_1]

Himangi Sakhi Maa
रविवारी रात्री प्रयागराजमधील महाकुंभ नगर येथील एका छावणीवर हल्लेखोरांनी हल्ला केला, ज्यामध्ये किन्नर जगद्गुरू हिमांगी सखी गंभीर जखमी झाले. हल्लेखोरांनी त्याच्या छावणीला वेढा घातला आणि मालमत्तेचे नुकसान केले. हल्लेखोरांचे किन्नर आखाड्याचे आचार्य महामंडलेश्वर लक्ष्मी नारायण त्रिपाठी यांच्याशी संबंध असल्याचा संशय आहे.

ALSO READ: महाकुंभ : राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी त्रिवेणी संगमात पवित्र स्नान केले

या हल्ल्यापूर्वी हिमांशी सखीने किन्नर आखाड्याच्या निर्णयांवर प्रश्न उपस्थित केले होते. किन्नर आखाड्याचे महामंडलेश्वर म्हणून चित्रपट अभिनेत्री ममता कुलकर्णी यांच्या नियुक्तीवर त्यांनी विशेषतः आक्षेप व्यक्त केला होता. 

ALSO READ: महाकुंभ: प्रयागराजमध्ये प्रचंड गर्दीमुळे वाहतूक व्यवस्था विस्कळीत, रेल्वे स्टेशन बंद

हिमांशी सखीने एएनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना म्हटले होते की, “सर्वप्रथम, किन्नर आखाडा कोणासाठी बांधला गेला होता? तो किन्नर समुदायासाठी होता. पण आता किन्नर आखाड्यात एका महिलेचा समावेश करण्यात आला आहे. जर हा किन्नर आखाडा असेल आणि तुम्ही महिलांना पदे देण्यास सुरुवात केली असेल, तर त्याचे नाव बदला. या महाकुंभात अनेक चित्रपट कलाकार आले आहेत, पण आम्ही कधीही कोणावर भाष्य करत नाही. मग आज आपण भाष्य करू का? डी कंपनीशी संबंध असलेल्या आणि ड्रग्ज प्रकरणात तुरुंगात पाठवण्यात आलेल्या ममता कुलकर्णीसारख्या चित्रपट कलाकारांना… हे संपूर्ण जगाला माहिती आहे. असे असूनही, तिला 'दीक्षा' दिली जाते आणि कोणत्याही 'शिक्षणा'शिवाय महामंडलेश्वर बनवले जाते… तुम्ही समाजाला असे 'गुरु' काय देत आहात?”

ALSO READ: महाकुंभात तिसऱ्यांदा आग लागली, अनेक पंडाल जळाले
हल्लेखोर फॉर्च्युनर कारमधून आले होते. त्याच्याकडे त्रिशूळ आणि कुऱ्हाड असल्याचे सांगितले जात आहे. प्रयागराजच्या सेक्टर 8 मधील कॅम्पमध्ये घडलेली ही घटना सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये कैद झाली आहे. माहिती मिळताच पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेत परिस्थिती नियंत्रणात आणली. सध्या या प्रकरणाची चौकशी सुरू आहे.

Edited By – Priya Dixit 

 

 

[ad_2]

Source link

Leave a Reply

Back To Top