Cyber crime awaerness

राम मंदिराच्या नावाखाली सायबर फसवणूक सुरू

राम मंदिर उद्घाटन

अयोध्येत 22 जानेवारीला राम मंदिराचे उद्घाटन होणार आहे. अशा स्थितीत राम मंदिराच्या नावाखाली सायबर फसवणूक सुरू झाली आहे. सायबर ठगांनी राम मंदिराच्या नावाखाली लोकांना टार्गेट करायला सुरुवात केली आहे. अशी अनेक प्रकरणे देशात समोर आली आहेत.सायबर ठग लोकांना भगवान श्री रामाचे व्हीव्हीआयपी दर्शन घेण्याच्या बहाण्याने रामजन्म भूमी गृहसंकरा अभियान नावाचे ॲप्लिकेशन (APK ) डाउनलोड करायला लावतात आणि नंतर बँक खाती रिकामी करतात. फसवणुकीच्या या घटना पाहता गृह मंत्रालयाने देशभरात एक ॲडव्हायजरी जारी केली आहे.लोकांना जागरूक करण्यासाठी एक व्हिडिओही जारी करण्यात आला आहे.

राम मंदिराच्या उद्घाटनापूर्वी सायबर ठगांनी एक नवीन केली खेळी

दिल्ली पोलिसांच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की,जानेवारीच्या पहिल्या आठवड्यापासून आयोध्येत भगवान श्री राम मंदिराचे उद्घाटन 22 जानेवारीला होणार आहे असे सांगितले तेव्हापासून राम मंदिराच्या नावाखाली घोटाळा सुरू झाला आहे. सायबर बदमाश देशभरातील लोकांना विशेषतः हिंदूंना रामजन्म भूमी अभियान नावाची अँड्रॉइड पॅकेट (APK) फाईल पाठवत आहेत आणि लोकांना राम मंदिरात व्हीआयपी प्रवेश किंवा व्हीआयपी दर्शन घेण्यास सांगत आहेत.प्रभू श्रीरामाचे भक्त जेव्हा हे apk डाउनलोड करतात तेव्हा त्यांचा मोबाईल ऍक्सेस हॅकर्सकडे जातो.यानंतर काही मिनिटांत बँक खाते रिकामे होते.

व्हिडिओ सार्वजनिक करण्यात आला आहे.
देशभरातील सायबर गुन्हे रोखण्यासाठी गृह मंत्रालयाच्या अंतर्गत स्थापन करण्यात आलेल्या इंडियन सायबर क्राइम कोऑर्डिनेशन सेंटर (I4C) ने या घोटाळ्यांपासून संरक्षण करण्यासाठी आणि लोकांना जागरूक करण्यासाठी एक व्हिडिओ जारी केला आहे.या व्हिडिओमध्ये एक तरुण म्हणतो की,त्याला 22 जानेवारीला राम मंदिराच्या उद्घाटनासाठी व्हॉट्सॲपवर व्हीआयपी प्रवेश मिळाला आहे.जेव्हा दुसरा तरुण त्याला विचारतो की त्याला हे कसे मिळाले.त्याला उत्तर देताना तरुण म्हणतो की, त्याला व्हॉट्सॲपवर हा प्रवेश मिळाला आहे.तर दुसरा तरुण म्हणतो की,श्रीरामाच्या नावावर देशात मोठा घोटाळा सुरू आहे.ही एपीके फाइल त्याचे मोबाईल आणि बँक खाते हॅक करू शकते.

राम नावाने अर्ज डाउनलोड करा

व्हॉट्सॲपवर एक मेसेज वेगाने व्हायरल होत असल्याचे व्हिडिओमध्ये म्हटले आहे. रामजन्मभूमी गृहसंपर्क अभियान हे ॲप्लिकेशन डाऊनलोड होताच मोबाइल हँग होऊन मोबाइलवर अनेक जाहिराती दिसतील, असे या मेसेजमध्ये सांगण्यात येत आहे.त्यामुळे सायबर शाखेने लोकांना या परिस्थितीत सतर्क राहण्याचा सल्ला दिला आहे.सायबर शाखेने हा व्हिडिओ देशभरातील सर्व राज्यांतील पोलिसांना पाठवला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *