भारतीय संघाला या महिन्याच्या अखेरीस श्रीलंकेविरुद्ध मर्यादित षटकांची मालिका खेळायची आहे. यासाठी संघाला केव्हाही घोषणा केली जाऊ शकते. रोहित शर्मानंतर अष्टपैलू हार्दिक पांड्याला टी-20 फॉरमॅटचा कर्णधार म्हणून विचारात घेतले जात आहे, मात्र त्याची अधिकृत घोषणा झालेली नाही. आता बातम्या येत आहेत की 27 जुलैपासून होणाऱ्या श्रीलंकेविरुद्धच्या मालिकेत हार्दिक संघाचे नेतृत्व करणार आहे.
बीसीसीआयच्या एका सूत्राने पीटीआय या वृत्तसंस्थेला ही माहिती दिली. हार्दिक हा रोहितच्या नेतृत्वाखाली टी-२० चा उपकर्णधार होता. तो पूर्णपणे तंदुरुस्त आहे आणि तीन सामन्यांच्या T20 मालिकेसाठी उपलब्ध आहे आणि हार्दिक संघाचे नेतृत्व करेल.
उपकर्णधाराबाबत कोणतीही स्पष्टता नाही.याबाबत शुभमन गिल आणि सूर्यकुमार यादव यांच्या नावाची चर्चा आहे. शुभमनने अलीकडेच झिम्बाब्वेविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेत भारतीय संघाची धुरा सांभाळली होती जिथे भारताने 4-1 असा विजय मिळवला होता. दुसरीकडे, सूर्यकुमारने गेल्या वर्षी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत कर्णधारपद भूषवले होते.
हार्दिकने वैयक्तिक कारणांमुळे ODI मधून ब्रेक घेतला आहे.एकदिवसीय सामन्यात केएल राहुल आणि शुभमन गिल या दोघांना कर्णधार बनवले जाऊ शकते
Edited by – Priya Dixit
Discover more from Dnyan pravah news
Subscribe to get the latest posts sent to your email.