शेअर बाजाराबरोबरच या शेअरकडूनही अडथळा पार; हे ठरले गोल्डन क्रॉसओव्हरसह आघाडीचे स्मॉलकॅप स्टॉक


मुंबई : शेअर बाजाराचे प्रमुख निर्देशांक पुन्हा एकदा वरच्या दिशेने प्रवास करू लागले आहेत. प्रत्येक कल्पनीय अडथळा ते पार करत आहेत. या विश्लेषणात गोल्डन क्रॉसओव्हर असलेल्या स्मॉलकॅप गटातील काही कंपन्यांचे शेअर आपण पाहूयात.

निफ्टी५० साठी जवळपास सात महिन्यांतील दुसरा सर्वोत्तम आठवडा ठरला आहे. साप्ताहिक आधारावर अंदाजे तो ३.०२% वाढला. निफ्टी५० या आठवड्यात १८,१०० ते १८,४०० च्या प्रतिकार पातळीला आव्हान देईल, तर नकारात्मक स्तरावर १७,७५० चे समर्थन म्हणून तो कार्य करेल, असा अंदाज आहे.

तेजीच्या शेअर बाजारात या आघाडीच्या दूरसंचार क्षेत्रातील शेअरमध्ये लक्षणीय व्यवहार नोंद
सोमवारी आशियाई निर्देशांक अधिक सावध व्यवहार करते झाले. रशियाने युक्रेनच्या भूभागावर आक्रमण केल्याने रशियाविरूद्ध नवीन निर्बंधांची शक्यतेने बाजारावर दबाव निर्माण केला. एस अँड पी ५०० फ्युचर्स आणि Nasdaq फ्युचर्स हे दोन्ही अनुक्रमे ०.२% आणि ०.३% ने घसरले.

सेन्सेक्स, निफ्टीची तेजीने सुरुवात; हे पेनी स्टॉकही सोमवारी अप्पर सर्किटमध्ये झेपावले
या विश्लेषणामध्ये, गोल्डन क्रॉसओव्हर अनुभवलेल्या आघाडीच्या पाच स्मॉलकॅप गटातील कंपन्यांवर आपण चर्चा करू. अल्प-मुदतीची हालचाल सरासरी एका मोठ्या दीर्घकालीन हालचाल सरासरीला पार करते तेव्हा त्यायाला गोल्डन क्रॉसओव्हर म्हणतात. जेव्हा ५०-दिवसांची हालचाल सरासरी (DMA) २००-दिवसांची हालचाल सरासरी (DMA) किमान स्तरावर ओलांडली जाते तेव्हा गोल्डन क्रॉसिंग होते.

अशा प्रकारच्या अभ्यासपूर्ण सखोल माहितीसाठी सबस्क्राईब करा दलाल स्ट्रीट इन्व्हेस्टमेंट जर्नल- भारतातील पहिल्या क्रमांकाचे इक्विटी आणि गुंतवणूक मॅगझिन.

गोल्डन क्रॉसओव्हरसह आघाडीचे एस अँड पी बीएसई स्मॉल-कॅप स्टॉक
शेअर शेवटची व्यवहार किंमत (रु.) बदल (%) एसएमए ५० एसएमए २०० क्रॉसओवर तारीख
आंध्र पेपर लि. ३३२.८० २.३० २३८.०० २३६.०० ३१ मार्च २०२२
मॅईल लि. १९१.६० १.०० १७४.९० १७४.३० ३१ मार्च २०२२
गोवा कार्बन लि. ५२९.५० -०.७० ३९१.०० ३८२.७० २९ मार्च २०२२
ताज जीवीके हॉटेल्स अँड रिसॉर्ट्स लि. १६३.२० २.४० १३७.१० १३६.२० २९ मार्च २०२२
सिम्फनी लि. १,१४७.९० २.०० १,०२०.१० १,०१५.२० २४ मार्च २०२२

Disclaimer : This above is third party content and TIL hereby disclaims any and all warranties, express or implied, relating to the same. TIL does not guarantee, vouch for or endorse any of the above content or its accuracy nor is responsible for it in any manner whatsoever. The content does not constitute any investment advice or solicitation of any kind. Users are advised to check with certified experts before taking any investment decision and take all steps necessary to ascertain that any information and content provided is correct, updated and verifiedSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: