डीमार्टच्या महसुलात वाढ; दुसऱ्या तिमाहीत अव्हेन्यू सुपरमार्टची कामगिरी उंचावली ;


हायलाइट्स:

  • अव्हेन्यू सुपरमार्टस या कंपनीची दुसऱ्या तिमाहीतील कामगिरी उंचावली आहे.
  • श्रीमंत उद्योजकांपैकी एक असलेल्या राधाकिशन दमानी यांच्या मालकीची अव्हेन्यू सुपरमार्ट्स कंपनी आहे.
  • शेअर बाजारात अव्हेन्यू सुपरमार्टचा शेअर ४२३९.२५ रुपयांवर आहे.

मुंबई : डीमार्ट या सुपर मार्केट साखळी असलेल्या अव्हेन्यू सुपरमार्टस या कंपनीची दुसऱ्या तिमाहीतील कामगिरी उंचावली आहे. डीमार्टच्या महसुलात दुसऱ्या तिमाहीत ४६.६ टक्के वाढ झाली असून ७६४९.६४ कोटींचे उत्पन्न मिळाले आहे. देशातील श्रीमंत उद्योजकांपैकी एक असलेल्या राधाकिशन दमानी यांच्या मालकीची अव्हेन्यू सुपरमार्ट्स कंपनी आहे.

शेअर बाजारात पडझड; रिलायन्स वगळता ‘या’ कंपन्यांच्या बाजार भांडवलात झाली प्रचंड घट
अव्हेन्यू सुपरमार्ट्सने भांडवली बाजारात जोरदार एंट्री घेतली होती. नुकताच कंपनीने जुलै ते सप्टेंबर या तिमाहीची आकडेवारी जाहीर केली. ज्यात ३० सप्टेंबर २०२१ अखेर कंपनीला ७६४९.६४ कोटींचा महसूल मिळाला. त्यात गेल्या वर्षीच्या तुलनेत ४६.६ टक्के वाढ झाली. गेली वर्षी याच तिमाहीत कंपनीला ५२१८.१५ कोटींचा महसूल मिळाला होता.

सोन्याचा भाव आणखी खाली येईल; सोने दराबाबत जाणकारांनी व्यक्त केला हा अंदाज
दमानी मुख्य प्रवर्तक असलेल्या डीमार्टचे महाराष्ट्र, गुजरात, तेलंगणा, कर्नाटक यासह इतर राज्यांमध्ये २४६ स्टोअर्स आहेत. करोना संकटापूर्वीच्या वर्षात २०१९-२० मधील दुसऱ्या तिमाहीत कंपनीला ५९४९.०१ कोटींचा महसूल मिळाला होता.

‘एलआयसी’चा IPO ; पुढील महिन्यात केंद्र सरकार हे पाऊल उचलणार
दरम्यान शेअर बाजारात अव्हेन्यू सुपरमार्टचा शेअर ४२३९.२५ रुपयांवर आहे. गेल्या शुक्रवारच्या सत्रात त्यात ०.११ टक्के घट झाली. अव्हेन्यू सुपरमार्टच्या शेअरने भांडवली बाजारात यापूर्वी ४४९५ रुपयांचा सार्वकालीन उच्चांकी स्तर गाठला आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: