सोने तेजीत तर चांदी स्वस्त ; जाणून घ्या आजचा सोने-चांदीचा भाव


हायलाइट्स:

  • आज सोन्याचा भाव १७५ रुपयांनी वधारला.
  • चांदीमध्ये मात्र दबाव दिसून आला.
  • आज चांदी ३५६ रुपयांनी स्वस्त झाली.

मुंबई : सणासुदीच्या हंगामाच्या पार्श्वभूमीवर आज बुधवारी कमॉडिटी बाजारात सोन्याच्या किमतीत तेजी दिसून आली. आज सोन्याचा भाव १७५ रुपयांनी वधारला. चांदीमध्ये मात्र दबाव दिसून आला. आज चांदी ३५६ रुपयांनी स्वस्त झाली.
चर्चा तर होणारच! राकेश झुनझुनवालांनी घेतली पीएम मोदींची भेट, अर्थमंत्र्यांशी केली चर्चा, नेटिझन्सच्या भुवया उंचावल्या
सध्या मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजवर सोन्याचा भाव प्रती १० ग्रॅम ४६८६२ रुपये आहे. त्यात १०५ रुपयांची वाढ झाली. तत्पूर्वी सोन्याचा भाव ४६९३९ रुपयांपर्यंत वाढला होता. एक किलो चांदीचा भाव ६०६३० रुपये आहे. त्यात ३५६ रुपयांची घट झाली आहे.

तेजीची हुलकावणी ; नफावसुलीने सेन्सेक्स-निफ्टी गडगडले, बाजारात प्रचंड घसरण
आज सकाळी चांदीने ६१००० रुपयांपर्यंत मजल मारली होती. कमॉडिटी बाजारात या आधी सोमवारी तसेच शुक्रवारी सोने आणि चांदीमध्ये घसरण दिसून आली होती. इंडियन बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशननुसार सोमवारी सोने ४६६८२ रुपयांवर बंद झाले होते. चांदीचा भाव ६०९०५ रुपये होता. गेल्या आठवडाभरात सोने ८५० रुपयांनी तर चांदी १३०० रुपयांनी महाग झाली.

इंधन महागले; सलग दुसऱ्या दिवशी पेट्रोलियम कंपन्यांनी दिला ग्राहकांना शॉक
Goodreturns या वेबसाईटनुसार आज बुधवारी मुंबईत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४५६८० रुपये आहे. २४ कॅरेटचा भाव ४६६८० रुपये आहे. आज दिल्लीत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४५७५० रुपये आहे. २४ कॅरेटसाठी सोन्याचा भाव ४९९१० रुपये आहे. आज चेन्नईत २२ कॅरेटसाठी ४३९२० रुपये तर २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७९१० रुपये आहे. कोलकात्यात आज २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६००० रुपये असून २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४८७०० रुपये आहे.सोने अजूनही त्याच्या विक्रमी पातळीच्या तुलनेत १०००० रुपयांनी स्वस्त आहे.

RBI ने बँंक कर्मचाऱ्यांना दिलं खास गिफ्ट ; जाणून घ्या नेमका काय फायदा होणार
आज जागतिक कमॉडिटी बाजारात सोन्याचा भाव १७५८.०६ डॉलर प्रती औंस आहे. त्यात ०.१ टक्के घसरण झाली. त्याचबरोबर चांदीचा भाव देखील घसरला. आज चांदीचा भाव ०.१ टक्के घसरला असून तो प्रती औंस २२.५७ डॉलर झाला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *