priyanka gandhi vadra : ‘उत्तर प्रदेश निवडणुकीत काँग्रेस ४० टक्के महिलांना उमेदवारी देणार’, प्रियांका गांधींची मोठी घोषणा


लखनऊः उत्तर प्रदेशात अनेक वर्षांपासून सत्तेपासून दूर असलेली काँग्रेस विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर पूर्णपणे सक्रिय झाली आहे. काँग्रेस सरचिटणीस प्रियंका गांधी वाड्रा (priyanka gandhi vadra ) या सतत दौरे करून जनतेशी संपर्क वाढवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. आता उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीबाबत काँग्रेसची रणनीती सांगण्यासाठी त्यांनी लखनऊमध्ये पत्रकार परिषद घेतली.

उत्तर प्रदेश आगामी विधानसभा निवडणुकीत आम्ही ४० टक्के तिकीट म्हणजे उमेदवारी महिलांना देणार आहोत. हा निर्णय त्या सर्व महिलांसाठी आहे, ज्यांना उत्तर प्रदेशात बदल हवा आहे, राज्याची प्रगती हवी आहे. महिला राजकारणात पूर्ण सहभागी होतील. २०१९ च्या निवडणुका आल्या, तेव्हा अलाहाबाद विद्यापीठाच्या काही मुली आपल्याला भेटल्या होत्या. वसतिगृहातील मुला – मुलींसाठी कायदे वेगळे आहेत. ज्यांच्या गावात शाळा नाहीत, अशांसाठी हे कायदे आहेत, असं त्यांनी आपल्याला सांगितलं होतं. गंगा यात्रेच्या वेळी त्या भेटल्या होत्या. हा निर्णय प्रयागराजच्या पारोसाठी आहे. आपल्याला नेता व्हायचं आहे, असं तिने म्हटलं होतं, असं प्रियांका गांधी म्हणाल्या.

yogi adityanath dussehra aarti : कॅमेऱ्याला दाखवत मुख्यमंत्री योगींनी केली

महिलांना उमेदवारी जातीच्या आधारावर नव्हे, तर क्षमतेच्या आधारावर दिली जाईल. त्या क्षेत्रातील नागरिक त्यांना किती पसंत करतात याचा आधार उमेदवारी ठरेल. आम्हाला उमेदवार मिळतील आणि आम्हीही लढू. यावेळी मजबूत नाही झाल्या, तर पुढच्या वेळी होतील. २०२४ मध्ये यापेक्षा जास्त महिलांना संधी मिळू शकते. माझं चाललं असतं, तर ५० टक्के महिलांना उमेदवारी दिली असती. कारण महिला एकूजट होऊन एक शक्ती बनत नाहीए. कारण तिला जाती आणि धर्मात विभागले जात आहे. गॅस उपलब्ध करून तुम्हाला खूश केलं जाईल, असं सत्ताधाऱ्यांना वाटत असल्याचा टोला प्रियांका गांधी यांनी लगावला.

लखीमपूर खीरी हिंसाचार : भाजप नेता सुमित जयस्वालसहीत चार जणांना अटकSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: