coronavirus latest update करोना: राज्यात आज १,३३८ नव्या रुग्णांचे निदान, बरे होणारे रुग्ण घटले


हायलाइट्स:

  • गेल्या २४ तासांत राज्यात १ हजार ३३८ नव्या रुग्णांचे निदान झाले आहे.
  • गेल्या २४ तासांमध्ये एकूण १ हजार ५८४ करोना बाधित रुग्ण बरे होऊन घरी गेले आहेत.
  • आज राज्यात एकूण ३६ करोना बाधित रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे.

मुंबई: राज्यात आज करोनाच्या (Coronavirus) दैनंदिन रुग्णसंख्येत कालच्या तुलनेत किंचित घट झाली आहे. तसेच दैनंदिन मृत्यूसंख्या मात्र कालइतकीच आहे. तर, आज बरे होणाऱ्या रुग्णांची संख्या कालच्या तुलनेत मात्र आज घटली आहे. राज्याच्या आरोग्य विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार, आज दिवसभरात राज्यात १ हजार ३३८ इतक्या नव्या रुग्णांची नोंद झाली आहे. काल ही संख्या १ हजार ४१८ इतकी होती. तर आज दिवसभरात एकूण १ हजार ५८४ रुग्ण बरे होऊन घरी गेले आहेत. काल ही संख्या २ हजार ११२ इतकी होती. तर, आजही ३६ रुग्णांचा मृत्यू झाला. काल ही इतकेच मृत्यू होते. (maharashtra registered 1338 new cases in a day with 1584 patients recovered and 36 deaths today)

आज राज्यात झालेल्या ३६ रुग्णांच्या मृत्यूंनंतर राज्याच्या मृत्यूदर २.१२ टक्क्यांवरच स्थिर आहे. याबरोबर राज्यात आतापर्यंत एकूण ६४ लाख ४७ हजार ०३८ रुग्ण बरे झाले आहेत. यामुळे राज्यातील रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण ९७.५५ टक्के इतके आहे.

क्लिक करा आणि वाचा- आर्यन खानची आजची रात्र तुरुंगातच; उद्या सकाळी सुटकेची शक्यता

राज्यातील सक्रिय रुग्णसंख्या घटतेय

आज राज्यातील एकूण सक्रिय रुग्णांची संख्या १८ हजार ४६५ इतकी आहे. काल ही संख्या १८ हजार ७४८ इतकी होती. या बरोबरच राज्यातील सक्रिय रुग्णांचा जिल्हानिहाय विचार करता पुणे जिल्ह्यात सक्रिय रुग्णांची संख्या सर्वाधिक आहे. पुणे जिल्ह्यात हा आकडा ३ हजार ७५९ इतकी आहे. ठाणे जिल्ह्यात ही संख्या २ हजार ८२९, तर अहमदनगरमध्ये ही संख्या २ हजार १८७ इतकी आहे. त्या खालोखाल साताऱ्यात ही संख्या ५७८ अशी आहे. तसेच, सांगलीत एकूण ४२७ इतकी आहे. तर, सोलापुरात ही संख्या ४०७ इतकी आहे.

क्लिक करा आणि वाचा- आर्यन खानच्या जामीन आदेशाची प्रत जारी; पाहा, ‘अशा’ आहेत कठोर अटी

मुंबईत उपचार घेत आहेत ४,९५५ रुग्ण

मुंबई महापालिका हद्दीत सक्रिय रुग्णांची संख्या ४ हजार ९५५ इतकी आहे. नाशिकमध्ये सक्रिय रुग्णांची संख्या ५१८, रत्नागिरीत १८१ इतकी कमी झाली आहे, तर सिंधुदुर्गात ती ३५९ इतकी आहे.

नंदुरबार जिल्ह्यात एक सक्रिय रुग्ण

या बरोबरच, औरंगाबादमध्ये ४०५, नागपूर जिल्ह्यात ही संख्या ६५ इतकी आहे. अमरावतीत ही संख्या १८ वर आली आहे. तर नंदुरबार जिल्ह्यात राज्यात सर्वात कमी, म्हणजेच आज एक सक्रिय रुग्ण आहे.

क्लिक करा आणि वाचा- अनिल देशमुख यांना हायकोर्टाचा मोठा धक्का; याचिका फेटाळली

१,६८,३३८ व्यक्ती होम क्वारंटाइन

आतापर्यंत तपासण्यात आलेल्या ६ कोटी २४ लाख ३९ हजार ९०० प्रयोगशाळा नमुन्यांपैकी ६६ लाख ०९ हजार २९२ (१०.५९ टक्के) नमुने पॉझिटिव्ह आले आहेत. सध्या राज्यात १ लाख ६८ हजार ३३८ व्यक्ती होमक्वारंटाइनमध्ये आहेत. तर, ९०८ व्यक्ती संस्थात्मक क्वारंटाइनमध्ये आहेत.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: