CSK vs KKR 36th Match IPL 2021: शार्दूलचा भेदक मारा, कोलकाताने उभी केली आव्हानात्मक धावसंख्या


अबुधाबी: चेन्नई सुपर किंग्जविरुद्धच्या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करत कोलकाता नाईट रायडर्सने २० षटकात ६ बाद १७१ इतक्या धावा केल्या. कोलकाताकडून राहुल त्रिपाठीने सर्वाधिक ४५ धावा केल्या तर चेन्नईकडून शार्दूल ठाकूरने दोन विकेट घेतल्या. या सामन्यात विजय मिळवल्यास चेन्नईचा संघ प्ले ऑफमधील स्थान निश्चित करेल.

वाचा- RCB vs MI Preview: पराभवाची हॅट्रिक रोखण्यासाठी रोहित शर्मा घेणार मोठा निर्णय

वाचा- धोनीने दिला सर्वांना धक्का; या खेळाडूसाठी विजय मिळवून देणाऱ्या बाहेर बसवले

नाणेफेक जिंकून फलंदाजीचा निर्णय घेतलेल्या केकेआरची सुरुवात खराब झाली. पहिल्या षटकात सलामीवीर शुभमन गिल ९ धावांवर धावबाद झाला. वेंकटेश अय्यर आणि त्याच्या एक चोरटी धाव घेण्यात गैरसमज झाला आणि अंबाती रायडूने अप्रतिम थ्रो करत गिलची विकेट घेतली. त्यानंतर सहाव्या षटकात शार्दूल ठाकूरने अय्यर बाद करून केकेआरला दुसरा धक्का दिला.

वाचा-Video: संघाबाहेर असलेल्या खेळाडूने घेतला सनसनाटी कॅच; होत आहे कौतुक

अय्यरच्या जागी आलेला कर्णधार इयान मॉर्गन आणि राहुल त्रिपाठी मोठी धावसंख्या उभारतील असे वाटत असताना जोश हेजलवुडच्या गोलंदाजीवर फाफने सीमा रेषेवर मॉर्गनचा अफलातून कॅच घेतला. मॉर्गन फक्त ९ धावा करू शकला. त्यानंतर १३व्या षटकात रविंद्र जडेजाने चांगली फलंदाजी करणाऱ्या राहुल त्रिपाठीची बोल्ड घेतली. राहुलने ३३ चेंडूत ४५ धावा केल्या. केकेआरची अवस्था ४ बाद ८९ अशी असताना मैदानात नितिश राणा आणि आंद्रे रसेल हे दोन फलंदाज होते. या दोघांनी धावसंख्या वाढवण्याचा प्रयत्न केला पण चेन्नईच्या गोलंदाजांनी फार धावा दिल्या नाहीत.

वाचा- Video : झुलन गोस्वामीने रचला इतिहास; असा पराक्रम करणारी ती जगातील पहिली गोलंदाज

शार्दूलने १७व्या षटकात धोकादायक रसेलची बोल्ड घेतली. त्याने १५ चेंडूत २० धावा केल्या. अखेरच्या काही षटकात दिनेश कार्तिक आणि नितिश राणा यांनी केकेआरला आव्हानात्मक धावसंख्येपर्यंत पोहोचवले. अखेरच्या षटकात हेजलवुडने कार्तिकला २६ धावांवर बाद केले.

वाचा- ‘माझी बायको मला CSKची जर्सी घालू देत नाही’; RCBच्या फॅनची तक्रारSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: